Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp đỡ!!! Hệ thống thu phát audio

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp đỡ!!! Hệ thống thu phát audio

Tình hình là em đang làm tại 1 đài phát thanh tỉnh. Sếp em có ý tưởng làm một chương trình phát thanh về nông nghiệp nhưng sẽ làm tại đồng ruộng của bà con (trong bán kinh 20 km), nên giao cho em lên phương án thiết bị. Em cũng đang bí không biết nên truyền tín hiệu về bằng cách nào. Tính truyền về bằng điện thoại di động nhưng không biết nên đấu nối mixer với điện thoại ra sao. Có pro nào am hiểu và có ý tưởng hay thì giúp em với. Thank mọi người.

Tính truyền về bằng điện thoại di động
    ý tưởng này cool quá bác nhỉ :-)

nếu 1 (Tx) : 1 (Rx) thì em có thể hình dung được là: sắm 2 cái điện thoại + 2 tai nghe,
    bên phát: độ lại cái mic để cắm vô jack phone của máy phát thanh, hoặc cứ bật free-hand của điện thoại, hay chơi mp3 từ điện thoại luôn
    bên thu: câu dây chuông để lái relay --> kích push-button của tai nghe (tự động bắt máy), và độ lại cái ear phone để cắm vô ampli phát ra loa

nhưng với phát thanh quảng bá:: 1 (Tx) -> N (Rx), thì không thể hình dung được sẽ như thế nào.
    # chơi ngông thì sắm cho 2*N cái di động luôn, nhưng mà nạp thẻ cho nhiêu đó máy chắc bộn tiền :-D, hay là ... cứ beeline tỉ phú, 30k/máy/tháng

bác có thể chia sẽ ý tưởng quảng bá dùng mạng di động cho em học hỏi được không ?

---
    còn vấn đề điện đóm ở mấy cái loa phát thanh bác định thế nào ?
    Power-on thì có thể chung nguyên lý với tự động bắt máy, nhưng power-off thì sao ? dùng timer 30' / 1h hả bác ?

Comment

ông sếp này chắc vẽ trò ra để kiếm tiền của nhà nước !
      Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Audio? Hiện giờ người ta đã truyền Video từ hiện trường về đài được cơ mà. Đâu có gì mới đâu?
        Không xài hết trả lại uổng lắm bác ơi!

Chúc vui.

Comment

Về tác giả

Collapse

end_aboy Tìm hiểu thêm về end_aboy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X