Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bức xạ điện thoại khi pin yếu ???

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bức xạ điện thoại khi pin yếu ???

"Khi lượng pin trong máy điện thoại tới vạch chót (sắp hết pin), đừng nên nghe điện thoại vì bức xạ lúc này cao gấp 1000 lần bình thường cơ đấy ".
    đấy là mấy câu mình đọc mấy link trên face nghe hơi vô lý ,hơi suy nghĩ mong anh em chỉ giáo.theo mình được biết thì là đếch gì có căn cứ mà nói như thế nhỉ.ko nhẽ mấy thằng ngu bốc phét cho hot nữa
    Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
    Web :

Nguyên văn bởi phamtinh.dt Xem bài viết
    "Khi lượng pin trong máy điện thoại tới vạch chót (sắp hết pin), đừng nên nghe điện thoại vì bức xạ lúc này cao gấp 1000 lần bình thường cơ đấy ".
    đấy là mấy câu mình đọc mấy link trên face nghe hơi vô lý ,hơi suy nghĩ mong anh em chỉ giáo.theo mình được biết thì là đếch gì có căn cứ mà nói như thế nhỉ.ko nhẽ mấy thằng ngu bốc phét cho hot nữa
    Mấy thằng đó đã ngu lại phản khoa học , Công suất max của điện thoại thì chỉ có giới hạn , kể cả pin yếu hay khỏe thì cái công suất phát ra đều được lấy thông tin từ trạm BTS gửi về . Điện thoại ở xa trạm BTS thì phải nâng công suất phát lên (nhưng không thể quá giá trị max của IC công suất), điện thoại gần BTS thì phát yếu đi ( nhằm tiết kiệm pin ) . Chính vì vậy đi đường rừng , vùng sâu mà mật độ trạm BTS ít , thưa ... sẽ tốn pin hơn ở trong thành phố.

--- lúc gần hết pin , gọi lắm hoặc ở xa trạm BTS ( cần điều động công suất phát lớn ) thì " sập nguồn " chứ gấp 1000 lần cái nỗi gì !

--- Mấy cái đứa hay lên face toàn đứa rỗi hơi là chính , nào thì chụp hình , chụp đồ ăn , than vãn cuộc đời , trời đất ... có đứa thì chụp 1 nắm tiền than ... nghèo quá . Nói chung toàn bọn giả tạo vãi lol, Ngoài ra còn tự tạo mấy chuyện giở hơi câu like, đánh bóng tên tuổi 1 cách rẻ tiền ( có thằng thì chẳng có xu mẹ nào , móc đít 7 ngày không thấy thối ... kiếm được cái ô tô của người ta chụp nhờ ... cũng lên khoe ta đây là đại gia ... , đúng là kịch kỡm , mấy đứa đó ngoài chuyện gõ bàn phím , khoe của ảo ra thì chẳng làm được cái khỉ gì ( 95% - 99% toàn ăn tàn phá hại , chỗ nọ đập chỗ kia).
    Chốt lại mấy cái thông tin trên facebook thích đọc thì đọc, cảm nhận được thế nào thì cảm nhận, không thì tốt nhất là next cho nhanh !
    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

[MENTION=147990]phamtinh.dt[/MENTION] :
      ý bạn là cái bài này à : Zing Blog | BlueSky Dreamy World | Lưu ý quan trọng khi sử dụng đtdđ ??
      và kết luận là không xài: "facebook + zing" ?? hay "wifi, 3G, và ... mobile" ??

--- lúc gần hết pin , gọi lắm hoặc ở xa trạm BTS ( cần điều động công suất phát lớn ) thì " sập nguồn " chứ gấp 1000 lần cái nỗi gì !
      em đồng ý !!

chắc điện thoại bác queduong tốt đó, chứ cái điện thoại của em thì còn chút pin là nó offline rồi, không tới được cảnh giới "sập nguồn" luôn :-(

Comment

Nguyên văn bởi misa210 Xem bài viết
        @phamtinh.dt :
        ý bạn là cái bài này à : Zing Blog | BlueSky Dreamy World | Lưu ý quan trọng khi sử dụng đtdđ ??
        và kết luận là không xài: "facebook + zing" ?? hay "wifi, 3G, và ... mobile" ??

em đồng ý !!

chắc điện thoại bác queduong tốt đó, chứ cái điện thoại của em thì còn chút pin là nó offline rồi, không tới được cảnh giới "sập nguồn" luôn :-(
        ồ đó là mấy cái nokia hoặc hàng máy cỏ thôi , chứ mình dùng blackberry ... còn vài % pin nó đã không cho gọi nữa rồi , cố tình gọi toàn phải cài thêm phần mềm " cưỡng bức ( radio on ) - bật sóng " mới gọi được.
        Chứ trước mình có cái nokia 8310 đen trắng ... gọi đến hết pin nó kêu tót tót rồi tắt sập luôn ... ... chứ không có cơ chế an toàn như Smart phone !
        Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi phamtinh.dt Xem bài viết
          Bác tìm lại hộ em xem thằng nào em chửi cho nó trận. Truyền bá vớ vẩn.

Comment

các bác làm em tự tin hơn với kiến thức của mình.tí nữa bị mấy thằng ngu bốc phét làm lung lay
            Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
            Web :

Comment

ngày xưa lên tinhte mấy bố cũng bảo là bb của m còn vài % tắt sóng là để bảo vệ ng dùng tránh th 1000 lần ....Mình thì kệ mẹ nó đang dùng còn vài % tắt sóng gọi 911 cho nó cưỡng bức mở sóng

Comment

cái này giống vụ gọi điện ở cây xăng gây cháy nổ nên cấm ai gọi phạt tiền.Cháy nổ cái beep.Mấy đứa nước ngoài thí nghiệm bao nhiêu lần ko nổ thế rồi thằng cha gì gì về vật lý của việt nam phát biểu cấm đt ở cây xăng vì do sợ pin chập làm nổ trạm xăng.

Comment

So cái đt dđ với chiếc xe gắn máy cùi TQ xem cái nào dễ gây cháy nổ trạm xăng, dây điện xe, dây bugi, ống thoát khí cháy.....
                  Mấy cha cấm tào lao ngu bỏ ***.

SKYPE NICK: anhtungdx

Comment

Về tác giả

Collapse

phamtinh.dt ĐT1 K3 ĐH CÔNG NGHIỆP HN Tìm hiểu thêm về phamtinh.dt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X