Thông báo

Collapse
No announcement yet.

thu song tv bang antena chao VTV

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• thu song tv bang antena chao VTV

Tình hình là nhà em ở vùng sâu nên không có truyền hình cáp đành phải dùng chảo của VTV. Nhưng chảo này chỉ có thể thu được những kênh VTV thoi. cho em hỏi là mình có thể thiết kế cái mạch thu sóng cho cái chảo này để thu được các kênh khác được không? Mong các sư huynh ra tay giúp đỡ.
    Last edited by themumy; 08-02-2009, 19:49.

Chảo VTV thu sóng ở dải siêu ngắn, nếu bạn muốn thu sóng các kênh quảng bá của VTV1, VTV2, VTV3. ... là nằm ở dải VHF-UHF thì bạn phải sủ dụng anten VHF và anten UHF để thu. Hiệu quả thu sóng phụ thuộc vào độ cao của anten và hướng thu là chính.
    Như vậy: trường hợp này bạn muốn thu được VTV1, VTV2, .... để xem thì nên mua 1 anten loại VHF-UHF ( thông dụng nhất là loại anten yagi (xuơng cá)) về lắp để thu.

Comment

Nguyên văn bởi themumy Xem bài viết
      Tình hình là nhà em ở vùng sâu nên không có truyền hình cáp đành phải dùng chảo của VTV. Nhưng chảo này chỉ có thể thu được những kênh VTV thoi. cho em hỏi là mình có thể thiết kế cái mạch thu sóng cho cái chảo này để thu được các kênh khác được không? Mong các sư huynh ra tay giúp đỡ.
      Bạn mua thêm bộ kim thu chảo khác, mắc theo hướng chếch sang vệ tinh khác trên cùng 1 chảo thu, dẫn tín hiệu này vào đầu thu qua bộ chia chảo (có cuộn dây cấp nguồn) là thu được hai vệ tinh khác nhau trên cùng 1 đầu chảo. Như vậy ngoài VTV bạn sẽ thu được các chương trình của vệ tinh khác.
      Chúc vui.

Comment

Nguyên văn bởi betraihn Xem bài viết
        Bạn mua thêm bộ kim thu chảo khác, mắc theo hướng chếch sang vệ tinh khác trên cùng 1 chảo thu, dẫn tín hiệu này vào đầu thu qua bộ chia chảo (có cuộn dây cấp nguồn) là thu được hai vệ tinh khác nhau trên cùng 1 đầu chảo. Như vậy ngoài VTV bạn sẽ thu được các chương trình của vệ tinh khác.
        Chúc vui.
        Cam on rat nhieu. Nhung minh cung khong hieu ro lam, ban co the post hinh anh minh hoa hay so do mach dien gium minh duoc khong?
        cam on truoc nha.

Comment

Nguyên văn bởi betraihn Xem bài viết
          Chúc vui.
          khi mua kim thu thì mình nói với người bán hàng là kim thu loại nào,rồi lắp vào chảo ở chỗ nào

Comment

Về tác giả

Collapse

themumy Tìm hiểu thêm về themumy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X