Thông báo

Collapse
No announcement yet.

bộ điều khiển từ xa nối dài

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bộ điều khiển từ xa nối dài

xin lỗi Mod vì không biết post ở đâu cho đúng nếu sai nhờ Mod chuyển giúp
    chào các bạn !

Mình có cái đầu thu TV đã chia sẽ cho 2 Tivi (phong khách và phòng bếp) cùng xem bây giờ mình muốn mua 1 cái bộ điều khiển từ xa nối dài (remote control extender) để từ phòng bếp có thể điều khiển được đầu thu KTS ở phòng khách. mình tìm trên thị trường thì không thấy .
    bác nào có gải thích hộ mình là nguyên lý hoạt động của cái bộ điều khiển từ xa nối dài đó như thế nào không nếu được cái sơ đồ mạch nữa thì hay biết máy hoặc biết chỗ nào bán chỉ giúp mình

many thanks

Nguyên văn bởi milano3060 Xem bài viết
    xin lỗi Mod vì không biết post ở đâu cho đúng nếu sai nhờ Mod chuyển giúp
    chào các bạn !

Mình có cái đầu thu TV đã chia sẽ cho 2 Tivi (phong khách và phòng bếp) cùng xem bây giờ mình muốn mua 1 cái bộ điều khiển từ xa nối dài (remote control extender) để từ phòng bếp có thể điều khiển được đầu thu KTS ở phòng khách. mình tìm trên thị trường thì không thấy .
    bác nào có gải thích hộ mình là nguyên lý hoạt động của cái bộ điều khiển từ xa nối dài đó như thế nào không nếu được cái sơ đồ mạch nữa thì hay biết máy hoặc biết chỗ nào bán chỉ giúp mình

many thanks

Bạn làm dây dẫn kéo dài chứ không có cách nào đơn giản và rẻ hơn
    VT
    http://baohanhbeptu.vn
    Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
    Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
    ĐT: 0967 403 123

Comment

bạn tìm cái gọi là infrared remote control extender. căn bản là có 2 bộ phận, 1 phần thu ir từ remote xong rồi phát sóng vô tuyến (RF).
      bên phần nhận thì nhận sóng RF rồi đổi sang IR để cái thiết bị bạn đang điều khiển nhận được.
      trên thị trường cũng có bán loại nhận hình/âm rồi chuyển đi xa bằng RF dùng trong nhà cách nhau khoảng vài chục thước.
      Mãi đi tìm vàng.

Comment

Trên blog của minhdt.info có bộ đk từ xa xuyên tường đấy bác thử vào tham khảo

Comment

thanks các bác đã phản hồi, để mình tim thử xem. chúc cuối tuần vui vẻ

Comment

Về tác giả

Collapse

milano3060 Tìm hiểu thêm về milano3060

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X