Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lan Hương trả lời về cao tần (tập 2)

Collapse
This topic is closed.
X
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

chị lan hương cho em hỏi. em giờ muốn thiết kế một bộ ổn áp nguồn DC 40V dòng chị tối đa là 15A, em phải bắt đầu như thế nào.
    em giờ mới vào học điện tử,phần điện tử cao tần này không được học ở trường nên hơi khó để tưởng tượng phải làm gì
    thanks

Comment

Có pác nào giỏi cao tần giúp tôi với!
      Tôi đang cần lắp mạch phát FM công suất "bé" thôi(1W trở đi), phát tín hiệu audio thường thôi, dải tần trong dải của radio FM. Kinh nghiệm còn ít (lắp gần chục cái rồi nhưng không cái nào được trên 50m cả), mong các đại gia như LanHuong và QueDuong cùng các pác giúp đỡ. Cảm ơn trước!
      Xin nói thêm, tôi ở VungTau không mua đc linh kiện công suất cao, chỉ toàn C828,c1815, giỏi lắm chỉ có 9018 thôi. Mong tin các pác(sớm càng tốt).

Comment

Em chào chị Lan Hương!
        Hiện tại em đang làm đề tài mạch chống trộm điều khiển từ xa.Mạch của em gồm phần cảnh báo và báo hiệu. Em muốn dùng tín hiệu điều khiển là sóng FM. Khi có trộm thì sẽ phát sóng FM điều khiển chuông báo động kêu đặt tại phòng. Chị có thể gợi ý cho em một chút được ko?
        Em xin cảm ơn chị.

Comment

em xin chào mọi người,chào chị Lan Hương.Tình hình là e đang tìm hiểu về module LNA trong RF mà bây giờ vẫn còn lơ mơ. Chị Lan Hương có thể giải thích dùm e 1 chút về LNA được ko ạh. Nếu có tài liệu có mạch thực tế thì càng tốt. Thanks nhiều ạh

Comment

Hình như Lanhương không còn tham gia diễn đàn nữa thì phải.
            Lâu lắm rồi hổng thấy lên diễn đàn.

Comment

Nguyên văn bởi Thanhnam Xem bài viết
              Hình như Lanhương không còn tham gia diễn đàn nữa thì phải.
              Lâu lắm rồi hổng thấy lên diễn đàn.
              Lan Hương lấy chồng rồi lên không còn được bay như trước nữa .Bây giờ Lan Hương là mod của trang quantrigiadinh.com. .

Comment

Cho em hỏi là: Có thiết bị nào giúp cho việc điều chỉnh tần số cộng hưởng được dễ dàng và chính xác không nhỉ??
                Em cám ơn
                Quang Nhat
                ---------------------------------------
                Yahoo :quangnhat85ls
                Mail :
                Nhận thiết kế và ép nhựa cho đồ điện tử

Comment

cho em hoi cách thiết kế và sử dụng phần mềm ADS để mô phỏng bộ Hybrid 180 độ,Hiển thị tham số S.

Comment

Nguyên văn bởi quangnhat Xem bài viết
                    Cho em hỏi là: Có thiết bị nào giúp cho việc điều chỉnh tần số cộng hưởng được dễ dàng và chính xác không nhỉ??
                    Em cám ơn
                    Dùng Spectrum Analyzer, Network Analyzer, Sweep Generator tạm tạm xài Dipmeter.

SKYPE NICK: anhtungdx

Comment

• đồ án môn kĩ thuật mạch là thiết kế máy phát AM,5W,75m.các bác định hướng cách thiết kế cho em được không.Nên dùng linh kiện gì,các bác có tài liệu gì hay share cho em với
                      ''Thà một phút huy hoàng rồi chợt tắt
                      Còn hơn buồn le lói suốt trăm năm''

Comment

• CHị LH cho e hỏi ở Hà nội chỗ nào bán con diode biến dung BBY40 vậy
                        em tìm mấy nơi ở chợ trời mấy quán mà ko quán nào có.chi làm ơn chỉ cho em với được không ạ

Comment

• Nguyên văn bởi changvtc Xem bài viết
                          CHị LH cho e hỏi ở Hà nội chỗ nào bán con diode biến dung BBY40 vậy
                          em tìm mấy nơi ở chợ trời mấy quán mà ko quán nào có.chi làm ơn chỉ cho em với được không ạ
                          Nhà Mai Khanh ở chợ trời phố Huế có bán Varicap diod nhiều, trong đó có BBY40.

Comment

• Em mới ra chơ trời có 1 lần thôi, nên em không biết tìm nhà Mai Khanh ở chỗ nào đâu. A hightech có thể nói cho em nhà đấy ở đoạn nào, hoặc địa chỉ bao nhiêu, hay số điện thoại cũng đc.

Cám ơn anh nhiều!

Comment

Em mới ra chơ trời có 1 lần thôi, nên em không biết tìm nhà Mai Khanh ở chỗ nào đâu. A hightech có thể nói cho em nhà đấy ở đoạn nào, hoặc địa chỉ bao nhiêu, hay số điện thoại cũng đc.

Cám ơn anh nhiều!
                              Hihi, theo chỉ dẫn của chị Lan Hương trong một bài trước đây, thì đến số nhà 30 phố Thịnh Yên nhìn qua là bãi giữ xe vào chợ giời. Đi bên phía phải bãi giữ xe vào khoảng 6 sạp hàng thì đó là sạp của vợ chồng anh chị Mai Khanh (sạp phía bên trái lối đi).

Hỏi thì trong chợ ai cũng biết mà.

Comment

CHị LH cho e hỏi ở Hà nội chỗ nào bán con diode biến dung BBY40 vậy
                                bạn thử tìm trong các hộp kênh TV xem, chú ý những con đầu ka tốt của nó ăn vào BT là chính hắn
                                Tôi thích cái cầu kỳ của kỹ thuật
                                Nhưng ghét mọi phức tạp trong tính cách con người

Comment

Về tác giả

Collapse

trangtu Tìm hiểu thêm về trangtu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X