Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin giúp em làm mạch thu phát sóng vô tuyến đon giản

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin giúp em làm mạch thu phát sóng vô tuyến đon giản

Em rất thích làm mạch thu phát tín hiệu vô tuyến với chức năng thế này nè:

+Mạch phát có 3-4 nút để điều khiển 3-4 đối tượng.
    +Mạch thu nhận tín hiệu từ mạch phát và đưa ra mạch công suất để đk đối tượng.

+Hai mạch này hoạt động tầm xa khoảng 10m.

Mơ ước từ thuở nhỏ của em là làm dc cái này đó nhưng mà kiến thức có hạn, nên mong các huynh chỉ giáo cho em, các huynh có thể giúp em sơ đồ nguyên lý hay sơ đồ khối cũng dc. Hoặc có thể cho em link đến bài hướng dẫn nào đó cũng dc.

Kiến thức về sóng điện từ của em còn lơ mơ lắm nên em kg biết bắt đầu từ đâu để nc nữa.

Hic hic cái này ng ta cũng có bán, nhưng dc dùng cái mình tự làm thì sướng biết nhường nào!

P/s lời cuối cùng tha thiết mong các pro chỉ giúp em với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chán wa' chán ơi là chán, tôi mà bít tôi sẽ share lun, khổ thật chỉ tội nghiên cứu lại những cái ng ta làm dc rồi!!!!!!

Comment

mạch thu phát vô tuyến

có thể dùng ic pt2262 và pt2272 để làm mạch thu và phát rất đơn giản mạch này có thể thu được 50-100m có rất nhiều tài liệu về hai con này

Download : TẠI ĐÂY

Comment

Nguyên văn bởi da08dta Xem bài viết
        có thể dùng ic pt2262 và pt2272 để làm mạch thu và phát rất đơn giản mạch này có thể thu được 50-100m có rất nhiều tài liệu về hai con này

Download : TẠI ĐÂY
        bạn cho mình giá trị các cuộn dây đc ko, cũng như cách quấn dây. Mình đang thiết kế mạch này, mà thiếu 2 mấy cuộn dây.

Comment

thế cuộn dây L1 L2 quấn như thế nào hả bạn?
          Never forget who you are!

Comment

mạch phát mờ quá ko thấy số liệu cậu ạ! mà cho tớ hỏi nguồn nuôi với dây mass lắp ntn? tớ amatuer lắm nên chưa biết. thank nhiều, có gì gửi mail cho tớ : loclet123@gmail.com

Comment

mình lm cái này rồi mà k đc.....
              tín hiệu ra trên IC phát và vào trên IC thu đều tốt. Mình nối nó vs nhau thì nó giải mã đc còn khi nối vào để phát vào không gian thì k đc...
              không pk nó bị gì nhờ mọi người giúp vs!

Comment

Về tác giả

Collapse

bijusi@ Tìm hiểu thêm về bijusi@

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X