Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các anh cho em hỏi. Em muốn chế máy hàn tig từ máy hàn Inverter Hồng ký có được không ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các anh cho em hỏi. Em muốn chế máy hàn tig từ máy hàn Inverter Hồng ký có được không ?

Em đang dùng máy hàn inverter Hồng ký. Do thỉnh thoảng có nhu cầu hàn Tig. Mà giờ mua máy mới thì máy hàn que lại bỏ cũng lãng phí. Nên em muốn nhờ anh em tư vấn. Liệu có thể cải tiến máy hàn hồ quang inverter này thành máy hàn tig được không. Em cám ơn.

Không.

Về nguyên lý, máy hàn TIG cần ổn dòng, trong khi máy hàn inverter thông thường không có chức năng này. Độ được nó thành ổn dòng cần nhiều kiến thức và kinh nghiệm thực. Thực tế máy hàn TIG phức tạp hơn máy hàn inverter nhiều, giá cũng khác nhiều.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
      Không.

Về nguyên lý, máy hàn TIG cần ổn dòng, trong khi máy hàn inverter thông thường không có chức năng này. Độ được nó thành ổn dòng cần nhiều kiến thức và kinh nghiệm thực. Thực tế máy hàn TIG phức tạp hơn máy hàn inverter nhiều, giá cũng khác nhiều.
      E vừa tìm được món này. Vậy thì mình có thể chế súng hàn TIG để lắp vào giắc bên que hàn. Chắc phải mua một súng hàn TIG về thí nghiệm a à
      https://www.weldequip.com/tig-conversion.htm

Comment

Về tác giả

Collapse

bigmaster Tìm hiểu thêm về bigmaster

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X