Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Biến tần LS iC5 sv008iC5-1 không có áp ra

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Biến tần LS iC5 sv008iC5-1 không có áp ra

Nhờ các anh giúp đỡ. Công ty em có cái biến tần hãng LS 0,75kw vào 1 pha ra 3 pha đang bị hỏng, em cấp nguồn thì thấy nó lên nguồn đèn, màn hình Led, các phím điều khiển hoạt động bình thường. Nhưng đo áp ra thì không có. Cho em hỏi:
    - Không có điện áp ra 3 pha em nghĩ là chết IGBT tích hợp SISPM1 LEL 15G604, nhưng em tháo IGBT kiểm thì không thấy hiện tượng dò hay chập gì cả, phần điều khiển IGBT em thấy có con Driver Bridge IR2133J nhưng em không biết làm sao để kiểm tra con này?
    Em mới tìm hiểu về điện tử nên có nhiều điều còn chưa biết, mong anh em giúp đở, em xin cảm ơn.

bạn xem cho tý hình đi . nếu nó ko báo lỗi gì thì bấm phím trên biến tần phải chạy, nếu biến tần lắp kết nối bên ngoài thì vặn triết áp phải thay đổi thông số, khi có thay đổi mà ko có áp ra thì xem đường quay thuận hoặc quay ngược nối mass sẽ có áp ra

Comment

Nguyên văn bởi vo_danh_00 Xem bài viết
      bạn xem cho tý hình đi . nếu nó ko báo lỗi gì thì bấm phím trên biến tần phải chạy, nếu biến tần lắp kết nối bên ngoài thì vặn triết áp phải thay đổi thông số, khi có thay đổi mà ko có áp ra thì xem đường quay thuận hoặc quay ngược nối mass sẽ có áp ra
      Chổ nì không hiểu bạn ơi. chưa biết BT người ta đang method control kiểu gì mà bạn "phán" như vậy rồi, sao lại "biến tần PHẢI chạy"
      @laptringuyen. Bạn đọc kỹ manual xem BT bạn đang chạy bằng lệnh gì " SETTING COMMAND SOURCE " và " FREQUENCY COMMAND SOURCE" sau đó mới tác động bằng keypad để test như bạn vo_danh_00 nói,
      Chúc thành công.
      Dòng LS này mình ít làm nên không hướng dẫn bạn nhiều, chịu khó xem manual rồi mới tính chuyện sữa phần cứng bạn ơi. Thân

Comment

ồ thank bác 75 góp ý. có lẽ mình nói ko rõ ràng lắm .

Comment

Về tác giả

Collapse

laptringuyen Tìm hiểu thêm về laptringuyen

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X