Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đổi nguồn cho relay kiếng.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Thì dùng DC phải hạ áp xuống chứ đâu có bằng áp AC được. DC đỡ tổn hao fuco trên lõi từ và vòng ngắn mạch có khi còn toả nhiệt ít hơn AC.

Tóm lại là contactor có khe hở lớn, ban đầu phải dùng dòng rất lớn mới hút được. Rờ le có khe hở nhỏ, không cần dòng lớn cũng hút được. Rờ le coil AC và DC có cấu tạo gần giống nhau nên coil AC dùng DC được.
    sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
      Thì dùng DC phải hạ áp xuống chứ đâu có bằng áp AC được. DC đỡ tổn hao fuco trên lõi từ và vòng ngắn mạch có khi còn toả nhiệt ít hơn AC.

Tóm lại là contactor có khe hở lớn, ban đầu phải dùng dòng rất lớn mới hút được. Rờ le có khe hở nhỏ, không cần dòng lớn cũng hút được. Rờ le coil AC và DC có cấu tạo gần giống nhau nên coil AC dùng DC được.
      Cho là hạ áp thì dòng hút được nắp relay DC cũng phải bằng dòng hút của relay AC điều đó con nít cũng biết chỉ có TLM là không biết. Giỏi thì tháo nắp relay ra cấp điện ha.ha.ha.

Lại cãi bướng giống đèn khò phun ra hơi quá nhiệt rồi.

Comment

TLM nhận là ngu nhờ bác giãng dạy điện AC có dòng fuco trong lõi sắt và dòng cảm ứng trong vòng ngắn mạch còn điện DC không có thì sao nó bằng nhau được?
        sau.ph

Comment

TLM nhận là ngu nhờ bác giãng dạy điện AC có dòng fuco trong lõi sắt và dòng cảm ứng trong vòng ngắn mạch còn điện DC không có thì sao nó bằng nhau được?
          ha.ha.ha.
          Lại còm lan man đánh trống lãng.

Comment

Nguyên văn bởi vi van pham Xem bài viết
            Cho là hạ áp thì dòng hút được nắp relay DC cũng phải bằng dòng hút của relay AC điều đó con nít cũng biết chỉ có TLM là không biết
            Dòng hút của rờ le AC là bao nhiêu bác có biết không? Muốn đo cũng không đơn giản. Hơn nữa dòng DC chỉ gần bằng chứ không bằng dòng AC.

Đơn giản nhất là dùng nguồn áp DC thay đổi tìm ra ngưỡng hút rồi cho dư thêm 30-50% nữa.
            sau.ph

Comment

Dòng hút của rờ le AC là bao nhiêu bác có biết không? Muốn đo cũng không đơn giản. Hơn nữa dòng DC chỉ gần bằng chứ không bằng dòng AC.

Đơn giản nhất là dùng nguồn áp DC thay đổi tìm ra ngưỡng hút rồi cho dư thêm 30-50% nữa.
              Tính tóan cái này chỉ số iq của TLM thấp quá không hiểu được đâu.
              Giảng dạy cho TLM giống như nước đổ đầu vịt, hay đàn gảy tai trâu vậy

Comment

Vậy là cuối cùng bác cũng công nhận có thể đổi thành dòng DC được. Cách tính như thế nào thì bác chỉ cho chủ thớt biết đi, TLM dốt lắm đâu cần hiểu làm gì. Bác không chỉ mọi người lại tưởng bác chỉ nói cho sướng miệng thôi chứ thật ra bác cũng chẳng biết cách tính.
                sau.ph

Comment

Vậy là cuối cùng bác cũng công nhận có thể đổi thành dòng DC được. Cách tính như thế nào thì bác chỉ cho chủ thớt biết đi, TLM dốt lắm đâu cần hiểu làm gì. Bác không chỉ mọi người lại tưởng bác chỉ nói cho sướng miệng thôi chứ thật ra bác cũng chẳng biết cách tính.
                  Tôi xác nhận lại không thể lấy relay AC cấp điện DC để sử dụng dù dòng DC = dòng AC.
                  Tôi chỉ cần biết vừa đủ để lột mặt nạ mấy tên trí thức dỗm he.he.he

Comment

Abcxz.................................

Comment

Tôi xác nhận lại không thể lấy relay AC cấp điện DC để sử dụng dù dòng DC = dòng AC.
                      Cái vụ này chắc e dốt thật nên không biết, trước giờ cứ nghĩ cái rơle chỉ là cục nam châm điện nên không phân biệt ac/dc.

Bữa nào rảnh phải lấy cái 8 chân ra thử mới được.

Comment

Cho là hạ áp thì dòng hút được nắp relay DC cũng phải bằng dòng hút của relay AC điều đó con nít cũng biết chỉ có TLM là không biết
                        Tôi xác nhận lại không thể lấy relay AC cấp điện DC sử dụng dù dòng DC = dòng AC.
                        Lúc nói thế này, lúc nói thế khác đủ biết tính cách của bác rồi.

Relay DC người ta đã tính đường kính dây điện từ chịu đủ dòng lớn.
                        Coil AC có kích thước cũng bằng coil DC. TLM xác nhận coil AC dùng điện DC được, miễn là cấp điện áp vừa phải. Bác có dám làm thực nghiệm cá độ không?
                        sau.ph

Comment

Lúc nói thế này, lúc nói thế khác đủ biết tính cách của bác rồi.

Coil AC có kích thước cũng bằng coil DC. TLM xác nhận coil AC dùng điện DC được, miễn là cấp điện áp vừa phải. Bác có dám làm thực nghiệm cá độ không?
                          Từ đầu tôi đã nói không dùng DC được rồi , chắc TLM mù chữ?

Cần gì thực nghiệm? người có kiến thức khác người NGU chỗ đó.

Comment

Nguồn DC dùng không được vậy bác tính dòng DC để làm gì?

TLM nhận là ngu nhờ bác giãng dạy coil DC khác coil AC chỗ nào? Tại sao kích thước coil bằng nhau mà coil AC lại bị cháy khi dùng nguồn DC?
                            sau.ph

Comment

1-Nguồn DC dùng không được vậy bác tính dòng DC để làm gì?

2-TLM nhận là ngu nhờ bác giãng dạy coil DC khác coil AC chỗ nào? Tại sao kích thước coil bằng nhau mà coil AC lại bị cháy khi dùng nguồn DC?
                              1- Lại còm lan man đánh trống lãng. Để giảng dạy cho TLM chứ làm gì?

2-Công nhận TLM NGU lâu thật. relay bị cháy vì đường kính dây không chịu nổi dòng, chẳng liên quan kích thước coil.

Comment

Kích thước coil bằng nhau -> cửa sổ quấn dây bằng nhau -> tiết diện tổng của dây đồng bằng nhau -> mật độ dòng điện như nhau.

Mật độ dòng điện như nhau tại sao lại cháy, bác giải thích thế nào đây?
                                sau.ph

Comment

Về tác giả

Collapse

MinhHoi0211 Tìm hiểu thêm về MinhHoi0211

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X