Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đổi nguồn cho relay kiếng.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• T.L.M
    replied
    Bác cho rằng mật độ dòng điện không bằng nhau thì chứnh minh đi.

Bài #11 đâu có so sánh với coil DC. Bác nói lan man ra vẻ không thèm nói chứ thật ra đuối lý rồi có giải thích được đâu.

Leave a comment:

• vi van pham
    replied
    Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
    Bài #11 đâu có liên quan câu hỏi này. Sao bác không trả lời thẳng luôn đi mà vòng vo làm gì? Kích thước coil AC và DC bằng nhau, mật độ dòng điện bằng nhau tại sao bác lại nói coil AC sẽ cháy nếu cấp điện DC?
    He.he.he.
    Mật độ dòng điện bằng nhau.
    Chỉ số iq của TLM thấp quá không hiểu được vấn đề, có giải thích như đàn gảy tai trâu mà thôi. Tại #11 đã nói quá rõ rồi.

Leave a comment:

• T.L.M
    replied
    Bài #11 đâu có liên quan câu hỏi này. Sao bác không trả lời thẳng luôn đi mà vòng vo làm gì? Kích thước coil AC và DC bằng nhau, mật độ dòng điện bằng nhau tại sao bác lại nói coil AC sẽ cháy nếu cấp điện DC?

Leave a comment:

• vi van pham
    replied
    Kích thước coil bằng nhau -> cửa sổ quấn dây bằng nhau -> tiết diện tổng của dây đồng bằng nhau -> mật độ dòng điện như nhau.

Mật độ dòng điện như nhau tại sao lại cháy, bác giải thích thế nào đây?
    Đã giải thích ở #11 rồi. Chậm tiêu thế.

Leave a comment:

• T.L.M
    replied
    Kích thước coil bằng nhau -> cửa sổ quấn dây bằng nhau -> tiết diện tổng của dây đồng bằng nhau -> mật độ dòng điện như nhau.

Mật độ dòng điện như nhau tại sao lại cháy, bác giải thích thế nào đây?

Leave a comment:

• vi van pham
    replied
    1-Nguồn DC dùng không được vậy bác tính dòng DC để làm gì?

2-TLM nhận là ngu nhờ bác giãng dạy coil DC khác coil AC chỗ nào? Tại sao kích thước coil bằng nhau mà coil AC lại bị cháy khi dùng nguồn DC?
    1- Lại còm lan man đánh trống lãng. Để giảng dạy cho TLM chứ làm gì?

2-Công nhận TLM NGU lâu thật. relay bị cháy vì đường kính dây không chịu nổi dòng, chẳng liên quan kích thước coil.

Leave a comment:

• T.L.M
    replied
    Nguồn DC dùng không được vậy bác tính dòng DC để làm gì?

TLM nhận là ngu nhờ bác giãng dạy coil DC khác coil AC chỗ nào? Tại sao kích thước coil bằng nhau mà coil AC lại bị cháy khi dùng nguồn DC?

Leave a comment:

• vi van pham
    replied

Lúc nói thế này, lúc nói thế khác đủ biết tính cách của bác rồi.

Coil AC có kích thước cũng bằng coil DC. TLM xác nhận coil AC dùng điện DC được, miễn là cấp điện áp vừa phải. Bác có dám làm thực nghiệm cá độ không?
    Từ đầu tôi đã nói không dùng DC được rồi , chắc TLM mù chữ?

Cần gì thực nghiệm? người có kiến thức khác người NGU chỗ đó.

Leave a comment:

• T.L.M
    replied
    Nguyên văn bởi vi van pham Xem bài viết
    Cho là hạ áp thì dòng hút được nắp relay DC cũng phải bằng dòng hút của relay AC điều đó con nít cũng biết chỉ có TLM là không biết
    Tôi xác nhận lại không thể lấy relay AC cấp điện DC sử dụng dù dòng DC = dòng AC.
    Lúc nói thế này, lúc nói thế khác đủ biết tính cách của bác rồi.

Relay DC người ta đã tính đường kính dây điện từ chịu đủ dòng lớn.
    Coil AC có kích thước cũng bằng coil DC. TLM xác nhận coil AC dùng điện DC được, miễn là cấp điện áp vừa phải. Bác có dám làm thực nghiệm cá độ không?

Leave a comment:

• dinhthuong80
    replied

Tôi xác nhận lại không thể lấy relay AC cấp điện DC để sử dụng dù dòng DC = dòng AC.
    Cái vụ này chắc e dốt thật nên không biết, trước giờ cứ nghĩ cái rơle chỉ là cục nam châm điện nên không phân biệt ac/dc.

Bữa nào rảnh phải lấy cái 8 chân ra thử mới được.

Leave a comment:

• trthnguyen
    replied
    Abcxz.................................

Leave a comment:

• vi van pham
    replied
    Vậy là cuối cùng bác cũng công nhận có thể đổi thành dòng DC được. Cách tính như thế nào thì bác chỉ cho chủ thớt biết đi, TLM dốt lắm đâu cần hiểu làm gì. Bác không chỉ mọi người lại tưởng bác chỉ nói cho sướng miệng thôi chứ thật ra bác cũng chẳng biết cách tính.
    Tôi xác nhận lại không thể lấy relay AC cấp điện DC để sử dụng dù dòng DC = dòng AC.
    Tôi chỉ cần biết vừa đủ để lột mặt nạ mấy tên trí thức dỗm he.he.he

Leave a comment:

• T.L.M
    replied
    Vậy là cuối cùng bác cũng công nhận có thể đổi thành dòng DC được. Cách tính như thế nào thì bác chỉ cho chủ thớt biết đi, TLM dốt lắm đâu cần hiểu làm gì. Bác không chỉ mọi người lại tưởng bác chỉ nói cho sướng miệng thôi chứ thật ra bác cũng chẳng biết cách tính.

Leave a comment:

• vi van pham
    replied
    Dòng hút của rờ le AC là bao nhiêu bác có biết không? Muốn đo cũng không đơn giản. Hơn nữa dòng DC chỉ gần bằng chứ không bằng dòng AC.

Đơn giản nhất là dùng nguồn áp DC thay đổi tìm ra ngưỡng hút rồi cho dư thêm 30-50% nữa.
    Tính tóan cái này chỉ số iq của TLM thấp quá không hiểu được đâu.
    Giảng dạy cho TLM giống như nước đổ đầu vịt, hay đàn gảy tai trâu vậy

Leave a comment:

• T.L.M
    replied
    Cho là hạ áp thì dòng hút được nắp relay DC cũng phải bằng dòng hút của relay AC điều đó con nít cũng biết chỉ có TLM là không biết
    Dòng hút của rờ le AC là bao nhiêu bác có biết không? Muốn đo cũng không đơn giản. Hơn nữa dòng DC chỉ gần bằng chứ không bằng dòng AC.

Đơn giản nhất là dùng nguồn áp DC thay đổi tìm ra ngưỡng hút rồi cho dư thêm 30-50% nữa.

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

MinhHoi0211 Tìm hiểu thêm về MinhHoi0211

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X