Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đổi nguồn cho relay kiếng.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• vi van pham
    replied
    Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
    TLM nhận là ngu nhờ bác giãng dạy điện AC có dòng fuco trong lõi sắt và dòng cảm ứng trong vòng ngắn mạch còn điện DC không có thì sao nó bằng nhau được?
    ha.ha.ha.
    Lại còm lan man đánh trống lãng.

Leave a comment:

• T.L.M
    replied
    TLM nhận là ngu nhờ bác giãng dạy điện AC có dòng fuco trong lõi sắt và dòng cảm ứng trong vòng ngắn mạch còn điện DC không có thì sao nó bằng nhau được?

Leave a comment:

• vi van pham
    replied
    Thì dùng DC phải hạ áp xuống chứ đâu có bằng áp AC được. DC đỡ tổn hao fuco trên lõi từ và vòng ngắn mạch có khi còn toả nhiệt ít hơn AC.

Tóm lại là contactor có khe hở lớn, ban đầu phải dùng dòng rất lớn mới hút được. Rờ le có khe hở nhỏ, không cần dòng lớn cũng hút được. Rờ le coil AC và DC có cấu tạo gần giống nhau nên coil AC dùng DC được.
    Cho là hạ áp thì dòng hút được nắp relay DC cũng phải bằng dòng hút của relay AC điều đó con nít cũng biết chỉ có TLM là không biết. Giỏi thì tháo nắp relay ra cấp điện ha.ha.ha.

Lại cãi bướng giống đèn khò phun ra hơi quá nhiệt rồi.

Leave a comment:

• T.L.M
    replied
    Thì dùng DC phải hạ áp xuống chứ đâu có bằng áp AC được. DC đỡ tổn hao fuco trên lõi từ và vòng ngắn mạch có khi còn toả nhiệt ít hơn AC.

Tóm lại là contactor có khe hở lớn, ban đầu phải dùng dòng rất lớn mới hút được. Rờ le có khe hở nhỏ, không cần dòng lớn cũng hút được. Rờ le coil AC và DC có cấu tạo gần giống nhau nên coil AC dùng DC được.

Leave a comment:

• vi van pham
    replied

TLM đâu có nói DC có trở kháng.

Lúc rờ le DC từ thông hở, phải cấp dòng đủ lớn nó mới hút được. Lúc từ thông kín, dòng đâu có giảm. Coil DC không cháy thì coil AC cũng không cháy.
    Relay DC người ta đã tính đường kính dây điện từ chịu đủ dòng lớn.
    Gỡ nắp relay AC rồi cấp điện xem relay cháy không thì biết.

Leave a comment:

• T.L.M
    replied
    Nguyên văn bởi vi van pham Xem bài viết
    Điện thế DC cũng có trở kháng. ha. ha.ha.
    Từ thông hở trở kháng thấp, từ thông kín trở kháng cao ---> dòng DC thay đổi.
    về học lại vật lý lớp 12 sau đó hãy lên đây chỉ dạy cho người khác
    Không nín được cười.
    TLM đâu có nói DC có trở kháng.

Lúc rờ le DC từ thông hở, phải cấp dòng đủ lớn nó mới hút được. Lúc từ thông kín, dòng đâu có giảm. Coil DC không cháy thì coil AC cũng không cháy.

Leave a comment:

• vi van pham
    replied
    Biết ngay là bác lấy râu ông contactor cắm cằm bà rờ le mà.

1-- Contactor lớn hơn, toả nhiều nhiệt hơn rờ le. Khoảng dịch chuyển lớn nên từ thông/dòng điện AC khi hở/đóng thay đổi nhiều hơn rờ le.

2-- Tại sao rờ le coil DC gắn điện DC không bị cháy? Từ thông nó cũng có lúc hở lúc kín vậy.
    1- Ha.ha.ha. biết ngay là lý sự cùn.
    2- Câu này mới thật là NGU.
    Điện thế DC cũng có trở kháng. ha. ha.ha.
    Từ thông hở trở kháng thấp, từ thông kín trở kháng cao ---> dòng DC thay đổi.
    về học lại vật lý lớp 12 sau đó hãy lên đây chỉ dạy cho người khác
    Không nín được cười.

Leave a comment:

• T.L.M
    replied
    Biết ngay là bác lấy râu ông contactor cắm cằm bà rờ le mà.

- Contactor lớn hơn, toả nhiều nhiệt hơn rờ le. Khoảng dịch chuyển lớn nên từ thông/dòng điện AC khi hở/đóng thay đổi nhiều hơn rờ le.

- Tại sao rờ le coil DC gắn điện DC không bị cháy? Từ thông nó cũng có lúc hở lúc kín vậy.

Leave a comment:

• vi van pham
    replied
    TLM nhận là NGU nhờ bác giãng dạy tại sao relay AC không chuyển thành DC được?
    Tốt biết học hỏi.
    Relay AC họat động có 2 lọai dòng
    1- Relay AC bắt đầu cấp điện, từ thông hở, dòng cao sẽ tạo lực từ mạnh hút nắp relay xuống.
    2-Khi nắp từ hút xuống, từ thông kín, dòng nhỏ sẽ tạo lực từ nhỏ để duy trì.
    Không thể lấy relay AC thay thế realy DC vì:
    1- Nếu lấy dòng từ thông hở làm dòng relay DC để hút nắp relay xuống, dòng lớn sẽ cháy cuộn coil.
    2- Nếu lấy dòng từ thông kín làm dòng relay DC thì không đủ sức hút nắp relay xuống.

Lại sắp sửa lý sự cãi nắp relay 45 độ đây.
    ha.ha.ha.

Leave a comment:

• T.L.M
    replied
    TLM nhận là NGU nhờ bác giãng dạy tại sao relay AC không chuyển thành DC được?

Leave a comment:

• vi van pham
    replied
    Bác vvp chỉ biết nói người khác ngu dốt chứ có chứng minh được gì đâu. Chắc là thấy contactor coil AC cấp DC bị nóng (phải có mạch giảm dòng khi nắp từ đóng) nên suy ra rờ le cũng giống vậy?
    Nhận là NGU đi thì tôi sẽ giãng dạy tại sao relay AC không chuyển thành DC được.

Leave a comment:

• T.L.M
    replied
    Bác vvp chỉ biết nói người khác ngu dốt chứ có chứng minh được gì đâu. Chắc là thấy contactor coil AC cấp DC bị nóng (phải có mạch giảm dòng khi nắp từ đóng) nên suy ra rờ le cũng giống vậy?

Leave a comment:

• phongltyt
    replied
    Cấp nguồn dc sao cho dòng Idc=Iac là ok.

Leave a comment:

• vi van pham
    replied
    Rờ le AC có vòng ngắn mạch để chống rung. Rờ le DC không dùng với điện AC được vì sẽ bị rè. Ngược lại rờ le AC dùng điện DC được. Có loại nó in sẵn cả áp VAC lẫn VDC.
    Ha.ha.ha.
    Dốt còn hay cãi.

Leave a comment:

• mahn79
    replied

Cấp nguồ DC vô thì cũng được, nhưng không quá 1 giờ thì cuộn dây hư, kiến thức Vật lý lớp 12 đủ giải thích. Đèn báo pha thì không biết

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

MinhHoi0211 Tìm hiểu thêm về MinhHoi0211

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X