Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cho mình hỏi tại sao bộ khởi động từ đơn của em lại không hoạt động được

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cho mình hỏi tại sao bộ khởi động từ đơn của em lại không hoạt động được

em sử dụng bộ khởi động từ đơn cho 1 motor 5000w, dùng dc 3 năm rồi tự nhiên bữa nay em đóng nó lại ko hoạt động đc. khi bạt lên được 2s thì contactor có hiện tượng phát sáng rồi cuộn hút trở về vị trí ban đầu.

lí do:
    contacto hư .
    rơle nhiệt hư .
    các điểm nôí không tốt .
    moto hư.
    và còn nhiều lí do khác nữa.

Comment

thứ nhất là hỏng cầu chì.thứ nhì là hỏng cái gì bên trong.tháo nó ra mà kiểm tra,xác xuất cháy cuộn dây là rất lớn.mà ít nhất cậu phải kiểm tra đến đâu,khúc mắc ở đâu rồi hẵng hỏi mọi người,cđằng này chả kiểm tra gì đã hỏi,khó mà giúp được lắm

Comment

Nguyên văn bởi dogiahoa1901 Xem bài viết
        em sử dụng bộ khởi động từ đơn cho 1 motor 5000w, dùng dc 3 năm rồi tự nhiên bữa nay em đóng nó lại ko hoạt động đc. khi bạt lên được 2s thì contactor có hiện tượng phát sáng rồi cuộn hút trở về vị trí ban đầu.
        trước tiên bạn kiểm tra nguội bằng cách lấy đồng hồ để thang ngắn mạch tháo động cơ ra đo xem tiếp điểm có thông mạch không nhớ ấn khởi động từ xuống.. nếu thông la tốt sau đó kiểm tra rơ le nhiệt tiếp điểm thường đong 95 với 96 tốt.. kiểm tra cuộn hút tốt... kiểm tra xem có tiếp điểm nào bị tuột dây không..nếu tốt hết kiểm tra nút ấn thường đóng xem có thông mạch không..nếu oke bạn cấp điện vào đo xem điện áp có đủ không.
        http://thotinhyeuhay.wap.sh

Comment

Nguyên văn bởi dogiahoa1901 Xem bài viết
          em sử dụng bộ khởi động từ đơn cho 1 motor 5000w, dùng dc 3 năm rồi tự nhiên bữa nay em đóng nó lại ko hoạt động đc. Khi bạt lên được 2s thì contactor có hiện tượng phát sáng rồi cuộn hút trở về vị trí ban đầu.
          các bác đã nói nhiều rồi và cũng hướng dẫn, mình chỉ có ý kiến nhứ thế này, bác tháo dây cuộn hút ra và cấp điện trực tiếp vào 2 đầu của cuộn hút thì có kết quả ngay

Comment

thanks may bac, em xu li xong roi, ket qua la burn motor.hihi

Comment

vậy chắc nguyên nhân là do rơle nhiệt.>>>>

Comment

Về tác giả

Collapse

dogiahoa1901 Tìm hiểu thêm về dogiahoa1901

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X