Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy hàn TIG

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi akyakya Xem bài viết
    [ATTACH]86270[/ATTACH] Nhờ bạn chỉ hộ mấy con linh kiện đó trên bo này đựoc ko , mình cảm ơn .
    bo cắm đứng nhỏ là bo khiển cho nguồn 24V.

Comment

E kiểm tra nguồn cấp cho ic là 31vdc na

Comment

Tôi có con máy hàn Tig bị chết Mosfet công suất, tôi đã thay mosfet mới nhưng khi hàn thì hồ quang rất yếu như khi chuyển về chế độ hàn arc, vặn chiết áp chỉnh dòng thì không có tác dụng, kiểm tra các linh kiện xung quanh phân cs thì bình thường ko hỏng gì, các bác cho hỏi bây giờ kiểm tra bắt đầu từ đâu
        huyen

Comment

Tôi có 1 máy hàn que inverter 200 riland nay muốn chuyển thành máy hàn tig thì mua bo cao áp về độ thêm được không. Board cao áp này mua hay đặt hàng đâu có. Tôi ở hải phòng. Và cách đấu nối như thế nào nhờ ae chỉ giúp

Comment

chào cả nhà. Mình có máy hàn TIG đời cũ. Lúc đầu nó có áp ra 70v nhưng k tạo được hồ quang (rất yếu). Sau khi mình thay con 3525, zener 15V = 12V (con này định áp cho chân G, S của dàn sò 2SK26..) và 2 con a1220a đệm trên mặt (con này cấp áp vào chân B dàn sò 2SK26....) thì nó ra 100v (đã hàn được que 2,5ly nhưng vẫn yếu, dù áp ra là 100v). Mong các bác có cao kiến gì giúp em với. Thank các bác/

Comment

Nguyên văn bởi Unitel Xem bài viết
              Chào các Pro.
              em có cái máy hàn TIG hiệu "Ecopower ws 200" bị hỏng. Có ai có sơ đồ mạch điện của loại này hay sơ đồ mạch điện của máy hàn TIG này cho em xin với ạ (lý do là tay thợ trước sửa không được nhưng lại không lắp lại linh kiện cho em nên giờ chả biết trị số nó là bao nhiêu)
              cám ơn các bác.
              tặng bạn sơ đồ nguồn xung máy Ecopower!

Comment

Nguyên văn bởi quanghien54 Xem bài viết
                bo cắm đứng nhỏ là bo khiển cho nguồn 24V.
                linh kiện bo đứng

Comment

các bác giúp em với. bệnh này lạ quá e không kham nổi. hiixxx

Comment

Nguyên văn bởi ghechoi Xem bài viết
                    chào cả nhà. Mình có máy hàn TIG đời cũ. Lúc đầu nó có áp ra 70v nhưng k tạo được hồ quang (rất yếu). Sau khi mình thay con 3525, zener 15V = 12V (con này định áp cho chân G, S của dàn sò 2SK26..) và 2 con a1220a đệm trên mặt (con này cấp áp vào chân B dàn sò 2SK26....) thì nó ra 100v (đã hàn được que 2,5ly nhưng vẫn yếu, dù áp ra là 100v). Mong các bác có cao kiến gì giúp em với. Thank các bác/

Chao sheng thần thánh à

Comment

Nguyên văn bởi m4a1kabin Xem bài viết

Chao sheng thần thánh à
                      vâng. con này bệnh CHUỐI quá. hix hix

Comment

Về tác giả

Collapse

Unitel Tìm hiểu thêm về Unitel

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...