Thông báo

Collapse
No announcement yet.

1.000W / 12VDC to 220VAC converter Lan Huong.

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Còn em thì làm cái đèn "Fluorescent Ballast" dạo trước chị Lan Hương trả lời em. Em làm mấy lần mà hôk đc. Nản quá đi. Dạo này ở quê hay mất điện quá!! Khổ thật. Em vẫn nghi là tại cái biến áp xung.
    Alone

Comment

• Sao LH ko làm 12VDC to 220VAC Lan Huong đại trà đê bán
      như mình muốn mua converter của LH thì có đươc ko
      đươc thì hãy liên lạc với mình 0985531287 Lê Cao Hiểu

Comment

• Lan Hương đã nói ở trên là đang bận với việc chuẩn bị sản xuất C1.000W / 12VDC to 220VAC converter Lan Huong thế nên các bạn đừng hỏi nữa. Khi có hàng khắc Lan Hương phải quảng cáo om làng ỏm tỏi (dân advertising mà!)

Chúc mừng Lan Hương vì thành công này! cũng chia buồn vì lỡ mất thị trường hè năm nay (giá nhà LH bị cúp điện từ năm ngoái thì...).

Theo tôi thì anh em ta tự làm là rất tốt!... cho kiến thức + kỹ năng + kinh nghiệm. Nhưng nếu tính chi phí chưa chắc rẻ hơn mua hàng sản xuất đại trà. Cái khó nhất có lẽ vẫn là khâu đóng vỏ, mà các thiết bị như này cần lại đặc biệt cần quan tâm đến an toàn, anh em chú ý nhé

Còn tôi thì... Hì hì... chắc phải lắp một cái cho nhu cầu cá nhân!

Anh em nào ráp xong, chạy ngon thì post ảnh lên nhé, mong quá!

Comment

• Mạch đèn 12VDC Fluorescent Ballast ...

Nguyên văn bởi morninglight Xem bài viết
          Lan Hương ơi không biết cái dèn Tuýp Fluorescent Ballastcủa em chạy điện 12V từ Ắc qui có sáng được như dùng điện lưới không? Anh lắp lên mà thấy nó không sáng được bằng dùng điện lưới 220V mặc dù cuộn N3 anh đã quấn lên tới 800vòng và chỉnh R2 các kiểu, không biết có cách nào để sáng được nữa không em?
          Nguyên văn bởi alone2412
          Còn em thì làm cái đèn "Fluorescent Ballast" dạo trước chị Lan Hương trả lời em. Em làm mấy lần mà hôk đc. Nản quá đi. Dạo này ở quê hay mất điện quá!! Khổ thật. Em vẫn nghi là tại cái biến áp xung.
          Mạch đèn 12VDC Fluorescent Ballast , các anh qua Box "Kỹ thuật cao tần", luồng "Lan Hương trả lời nè ..." mà xem. Hic, chỉ vỉ có cái anh kia hỏi ở bên đó.

Các anh có thể hỏi "tất tần tật" bên ấy cũng được, để chị Lan Hương đỡ phải "nhảy qua nhảy lại".

Hihi.
          hãy thông minh, thông minh nữa lên ...

Comment

• chị lan hương ơi.chị có thể post lên cái mạch hoàn chỉnh được không ạ.em máu làm quá nhưng mà mang mấy cái mạch kia về cứ lung tung phanh lên ấy.hơn nữa mấy con sò ,tran...trên đó không thấy ghi thông số gì hết àh chị đính thêm cái tên của mấy em nó cho dễ hiểu chị nhá.

Comment

• hỏi nhiều quá mà chả biết diễn tả kiểu gì.thôi em up cái ảnh lên hỏi cho dễ ,ảnh này chưa chỉnh sửa(ảnh sai)do không biết dùng photoshop.nhưng phải chịu,thôi thì có sao dùng vậy.mong chị lan hương port mạch lên rồi ghi luôn

Last edited by rongconn2t; 18-07-2008, 19:00.

Comment

• 1. Các bác giúp em kiểm tra ý tưởng dùng opto kích mấy con FET cầu H (nguồn có thể lấy từ 50V sau biến thế) thay cho mấy biến thế cực C của mạch driver, được không?
                2. Không biết Lan Hương dùng biến thế để kích FET, ngoài việc cách ly, thì còn có tác dụng nào khác?

Comment

• Nguyên văn bởi tieuvu Xem bài viết
                  1. Các bác giúp em kiểm tra ý tưởng dùng opto kích mấy con FET cầu H (nguồn có thể lấy từ 50V sau biến thế) thay cho mấy biến thế cực C của mạch driver, được không?
                  2. Không biết Lan Hương dùng biến thế để kích FET, ngoài việc cách ly, thì còn có tác dụng nào khác?
                  Dùng opto cũng được nhưng không thể nào gọn bằng mạch xuyến nó chỉ có 1 lỏi mà kích được 2 nhánh lại dễ làm hơn.Mạch đã đăng là mạch nguyen lý còn phải chỉnh nhiều mới chạy tốt được cao thủ còn phải ngán nửa là, phải ráp được mạch xuyến đã rồi mới tinh tới việc thay opto vào

Comment

• Cái vòng xuyến/biến áp, cháu không biết tí tẹo gì về nó, không biết làm nốt. Vậy nên mới nghỉ cách dùng opto. Các bác có tài liệu nào chỉ về cách tính toán và làm các vòng xuyến này and/or tài liệu quấn các cuộn cảm add/or tài liệu quấn biến thế cho cháu xin đa tạ các bác nhiều.

Comment

• hi`.mua hết linh kiên về rồi,đợi mãi bài trả lời của chị lan hương mà ko thấy.chẳng biết đấu vào chỗ nào cả.bác nào biết chỉ em luôn nhá

Comment

• Lan Hương trả lời ...

Nguyên văn bởi rongconn2t Xem bài viết
                        hi`.mua hết linh kiên về rồi,đợi mãi bài trả lời của chị lan hương mà ko thấy.chẳng biết đấu vào chỗ nào cả.bác nào biết chỉ em luôn nhá

Khổ thật. Trong bài này Lan Hương có vẽ cả xuyến và các chỉ tiêu kia mà.

Nguyên văn bởi lanhuong Xem bài viết
                        Thể theo yêu cầu của các anh em, Lan Hương xin post sơ đồ có ghi rõ các trị số cần thiết....

Thôi vậy, trót phải trét.

1/. Alarm có nghĩa là ... còi báo. Cái này là còi điện tử, cứ đưa điện áp DC là kêu, kể cả dòng đồng hồ. Bé như cúc áo , dày 7 mm, Chính Loan bàn 2000 đ.

2/. Đây là biến áp đảo pha xung, lõi là xuyến từ Mã số: TOROIDAL CTy Điện Tử Vietronic Bình Hòa, TP HCM sản xuất. Loại này thường thấy trong ballast đèn ống điện tử, kích thươc 12x8x2.

Sơ cấp 16 vòng, thứ cấp 20 vòng x 2. Tất cả dùng dây 0,20; chập 3 dây mà quấn rồi tách đầu dây ra.

Trong hình là lõi dưới cùng bên phải. Thứ cấp biến thế xung này nối vào IRF840 qua điện trở 470 Ohm, có vẽ trong mạch (chỗ bạn hỏi là "nối đi đâu vậy"). Nhớ đấu cho đúng chiều xung.

3/. Trong hình có ghi rõ : Dc-Dc transfo - pri 25 x2; d=2 / sec = 104 + 136 + 166 + 136 + 104 (d=0,35)

Lõi ferrite Mã số: SLILICON EI-48 / CTy Điện Tử Vietronic Bình Hòa, TP HCM sản xuất. Dùng lõi thị trường thì có kích thước 20 x 38 x 48 (mm).

4/. Biến thế chống nhiễu cao tần và lọc 50Hz ngõ ra dùng cuộn lọc đầu nguồn AC trong TV màu, Mã số: SQE2014 của CTy Điện Tử Vietronic Bình Hòa, TP HCM sản xuất.

Thân ái.

Lan Hương.
                        Last edited by lanhuong; 03-08-2008, 15:18.

Comment

• chị LH ơi chị có thể cho em xem hình của 2 con ic này đc kô, và cho biết giá cả luôn, 2 con ic trên có thể thay = con nào khác đc kô. Mà chị cóa cái mạch nào đơn giản hơn kô vậy,chỉ dung trans thôi kô dùng ic đc kô, vì nội công của em còn yếu nên chỉ cần mạch đơn giản cũng đc,em có cai radio cũ chị kiếm dzùm cái mạch nao tận dụng đc ý,đỡ phải tốn kém.Hihi. Em xin thank trướt nha.

Comment

• hao_100 hãy vào luồng khác ...

Nguyên văn bởi hao_100 Xem bài viết
                            chị LH ơi chị có thể cho em xem hình của 2 con ic này đc kô, và cho biết giá cả luôn, 2 con ic trên có thể thay = con nào khác đc kô. Mà chị cóa cái mạch nào đơn giản hơn kô vậy,chỉ dung trans thôi kô dùng ic đc kô, vì nội công của em còn yếu nên chỉ cần mạch đơn giản cũng đc,em có cai radio cũ chị kiếm dzùm cái mạch nao tận dụng đc ý,đỡ phải tốn kém.Hihi. Em xin thank trướt nha.
                            hao_100 ơi, luồng này nhắm đến converter sinnoptic (ra điện hình sin ý mà), để thỏa mãn yêu cầu rất cao của tải cảm, làm sao đơn giản được đây ? Huhu.

hao_100 hãy vào luồng khác nhé, như :

http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=6616

http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=6768

http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=4134

Ở đó yêu cầu không cao như luồng này, dùng transistor hay ... gì khác cũng được.

Thân ái.

Lan Hương.

Comment

• vậy chị có thể cho em biết về 2 con ic tring mạch đc kô,giá ca bao nhiuê

Comment

• Nguyên văn bởi hao_100 Xem bài viết
                                vậy chị có thể cho em biết về 2 con ic tring mạch đc kô,giá ca bao nhiuê
                                * Giá tại Nhật Tảo, số lượng trên 100 :

LM555 : 1500 đVN / pcs.

CD4017 : 2250 đVN / pcs.

CD4013 : 2500 đVN / pcs.

* Giá tại 17 Trần Cao Vân và hàng Chính Loan (chợ trời phố Huế) :

LM555 : 1800 đVN / pcs.

CD4017 : 3000 đVN / pcs.

CD4013 : 2750 đVN / pcs.

* Về nội dung các IC đó, hao_100 vào www.alldatasheet.com để tìm, rất dễ đó.

Thân ái.

Lan Hương.

Comment

Về tác giả

Collapse

lanhuong Lan Hương's my small sister. I'm Huyền Trang, my husband's Dr.Kim.I love him Tìm hiểu thêm về lanhuong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X