Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mình đã mở bằng Proteus và xem nhưng không có bạn à! Mình có một bo EGS002 rồi, làm xong PCB Bo SG3525 và DC-DC rồi! Chỉ đang vướng con trở số 1 trên Bo SG3525 và mấy cái thông tin mình đánh số ấy! Mình ở Hà Nội rất mong được bạn hỗ trợ
    |

Comment

• Bo TG1000 bạn tìm trên mạng. Tớ cũng mua qua mạng, thấy ai bán thì mua thôi. Cái TG1000 này để lấy linh kiện thôi nhé (lấy BAX quấn lại, FET, diode...), còn cái quan trọng nhất cho ra sóng sine là cái bo EGS002 ý.

Comment

• Nguyên văn bởi vuphihai Xem bài viết
        Cái này là cái Bác vừa post lên cho em mà! Em vân măc ở đó xin bác giúp! Nghỉ lễ xong em kiếm lính kiện rồi quất luôn! Fet bên DC em định dùng Z44 hoặc 3205, bên cầu H em định dùng IRF840 hoặc IRFP460 (Thấy bác để chân cầu H như vậy chắc phải lắp con IRFP460 này, 30K một con ạ). Xin bác giúp luôn cách lắp ráp và cân chỉnh với ạ?
        Trước giờ phần MOS để anh em tự sướng nên ko bao giờ mình ghi giá trị. phần DC-DC: Z44, 1010, 3205, 1404... Phần AC: 300W thì 840 là đủ, 600W thì 2SK2837, IRFP460...

Comment

• Nguyên văn bởi vuphihai Xem bài viết
          Bác thành ơi cho em hỏi chút ạ! Mấy cái chỗ khoanh màu đỏ và đánh số là như thế nào ạ? Em gà mờ quá. Hì hụi cả tối qua mới làm xong PCB, giờ đang tính đi mua linh kiện mà mắc lại ở mấy chỗ đó!
          I. Ở bo Driver (SG3525) 2 con bạn khoanh đỏ là:
          - 36 = 4K7.
          - 37 = diode 4148.
          Các con khác chỗ khoanh đỏ OK rồi.

II. Bo Power:

7 = cầu chì khoảng 6A.
          4 = 4 con diode RHRP860 (lấy trong bo TG1000)
          9 = cầu chì khoảng 1A.
          Những con Tụ hóa: dùng loại chịu được cao hơn so với điện áp cấp cho mạch. VD: Chạy 12V thì các tụ hóa dùng loại 25V đến 35V.
          Con Trở ko có trị số: nó được dùng như 1 cầu chì, nếu có sự cố sẽ đứt trước để bảo vệ mạch. Bạn có thể mua loại 0.5R hoặc nối bằng Jump cũng được.
          Các con MOSFET thì lắp như thanhfdc nói ở trên.

Comment

• Nguyên văn bởi Nguyenson318 Xem bài viết

- 36 = 4K7.
            - 37 = diode 4148.

II. Bo Power:

7 = cầu chì khoảng 6A.
            9 = cầu chì khoảng 1A.
            Những con Tụ hóa: dùng loại chịu được cao hơn so với điện áp cấp cho mạch. VD: Chạy 12V thì các tụ hóa dùng loại 25V đến 35V.
            Con Trở ko có trị số: nó được dùng như 1 cầu chì, nếu có sự cố sẽ đứt trước để bảo vệ mạch. Bạn có thể mua loại 0.5R hoặc nối bằng Jump cũng được.
            số 7 fuse chỉ 1.5A là chạy ok.

Comment

• Dạ vâng! Em cảm ơn các Bác nhiều nhiều ạ! Nghỉ lễ xong em đi mua linh kiện và xin triển luôn! Bác Thành giúp em cách lắp ráp và cân chỉnh như thế nào với ạ! Thấy bên luồng "Sạc 3 giai đoạn" bác hướng dẫn chi tiết, đọc cái hiểu ngay! Nhờ Bác giúp
              |

Comment

• Nguyên văn bởi Nguyenson318 Xem bài viết

- 36 = 4K7.
                - 37 = diode 4148.

II. Bo Power:

7 = cầu chì khoảng 6A.
                9 = cầu chì khoảng 1A.
                Hì hì, em nhìn theo ảnh của bác Thành Post lên thấy mấy con tụ ấy 16v, còn mấy con đó khuất quá em không nhìn thấy thông số! Hic hic, cảm ơn Bác
                |

Comment

• E ra tìm ở quán đồng nát vớt được cái mạch (e đoán là inverter ) .e lấy biến áp lắp vào sơ đồ mạch thì đầu ra của biến áp nhảy lung tung bác nào giúp e với

Comment

• Phần hồi tiếp của chân 1 sao lại lấy ở 12V? Phải lấy ở đầu ra thứ cấp sau nắn lọc chứ.

Comment

• Nguyên văn bởi quocviet253 Xem bài viết
                      E ra tìm ở quán đồng nát vớt được cái mạch (e đoán là inverter ) .e lấy biến áp lắp vào sơ đồ mạch thì đầu ra của biến áp nhảy lung tung bác nào giúp e với
                      Click image for larger version

Name:	1.bmp
Views:	1757
Size:	15.5 KB
ID:	1664310

Comment

• thank a . de mai e thu lai xem sao

Comment

• MCU W79E2051 có bác nào còn chip này ko để lại e 2 con ah !

Comment

• Chi mệt vậy bạn. bạn vào tula mua cả đống cũng có.

Comment

• trang này có ship code ko bạn !

Comment

• Bạn mua thì họ gởi hàng qua dịch vụ chứ ship code ji nhỉ. mình mua mấy lần rồi.

Comment

Về tác giả

Collapse

TP_Electro Tìm hiểu thêm về TP_Electro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X