Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TỰ LÀM 600W PURESINE INVERTER 12VDC - 220VAC (Mở lại chủ đề của thanhfdc bị xóa nhầm)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Mình thấy mấy cái santak 1000va 24vdc nó cũng dùng 3205 đầy ra có sao đâu. 3205 hình như có 55v thôi hà.

Comment

Về nguyên tắc áp chịu đựng của MOSFET chỉ cần tối thiểu 2 lần Vin, cái hệ số 1.3 hoặc 1.2 hoặc 1.5 là để an toàn.
      Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Thì ra chỉ là hệ số an toàn, cũng như khi quấn biến áp, thì nhân với 1.1 gì đó cho yên tâm nhỉ!

Comment

chào các bác em mới vọc vạch học hỏi làm điện tử giờ đang thi công cái sạc 3 giai đoạn của bác Thành giờ vào đây ngâm cứu cái 600 này nữa có gì các bác chỉ giáo cho em với nhé

Comment

sau một hồi ngâm cứu em mới phát hiện ra em không biết gì về con MCU này và cũng không biết nạp code cho nó nữa vậy là không thể làm được rồi buồn quá cái vụ này đúng là ngoài tầm kiến thức của em rồi.dù sao cũng chân thành cảm ơn các bác đã nhiệt tình chia sẻ với anh em

Comment

Con Mcu của nuvoton cũng họ 8051 loại 20 chân ấy. Nếu bạn chưa có kit nạp gởi MCU mình nạp giúp cho chứ có gì đâu. Chủ yếu là phần cứng làm cho ok.

Comment

Hôm trước làm cái mạch chống ngược chong nguoc accu.PDF này vẫn còn cái nhược điểm dễ gây tèo cháy nổ inverter khi dàn tụ trong inverter chưa xả hêt điện mà lại cắm ngược (vì lý do nào đó kẹp vào gở ra nhiều lần với accu).
                @: vẫn chưa giải quyết được điện áp lưu trong giàn tụ khủng! Ko lẽ phải dùng đến 1 pin MCU
                Attached Files

Comment

Nay mới gò được cái vỏ cho em nó.
                  Click image for larger version

Name:	WP_20160403_004.jpg
Views:	1963
Size:	76.2 KB
ID:	1662562 Click image for larger version

Name:	WP_20160403_011.jpg
Views:	1938
Size:	105.2 KB
ID:	1662563 Click image for larger version

Name:	WP_20160403_009.jpg
Views:	1929
Size:	155.0 KB
ID:	1662564 Click image for larger version

Name:	WP_20160403_010.jpg
Views:	1948
Size:	148.2 KB
ID:	1662565 Click image for larger version

Name:	WP_20160403_013.jpg
Views:	1879
Size:	90.5 KB
ID:	1662566

Comment

Bác này dân điện tử mà về cơ khí cũng khá đấy nhỉ!!!

Comment

He he, Cảm ơn bác vì lời khen! Còn cái lưới hút gió phía sau chưa có chưa lắp nhìn cũng chưa nụt lắm. hihi

Comment

bác TP_Electro giúp chỗ có 2 mũi tên màu đỏ nhé:
                        1. Nó là con trở hay jump nối. Nếu là trở thì trị số bao nhiêu?
                        2. Hai cái SW này sử dụng như thế nào?

Name:	Hoi.png
Views:	1879
Size:	13.7 KB
ID:	1662883

Comment

cái r đó phân cực để khóa bjt ( có thể dùng b772 nhé) giá trị 10k. Hai cái Via kí hiệu sw là kết nối với 1 Button switch nhé bạn. Còn nữa, nếu bạn dùng bo 3525 cũ của santak 1000va lọi 24vdc thì trên bo này ở chổ đường hồi tiếp 310vcd về bo bạn ko gắn con tụ và cái VR đó nhé.

Comment

cái r đó phân cực để khóa bjt ( có thể dùng b772 nhé) giá trị 10k. Hai cái Via kí hiệu sw là kết nối với 1 Button switch này để on/off inverter đó. Bấm và giữ khoảng 5s để khởi động. Tắt thì bấm và giữ 3s.

Comment

Nếu trong quá trình chạy lỗi xảy ra do quá dòng đèn đỏ sáng liên tục còi chip kêu điết tai thì chỉ cần bấm và nhả nút để tắt báo động. Chú ý mọi trường hợp lỗi xảy ra thiết bị đều được shutdown DC và AC. chỉ cảnh báo accu gần giới hạn ngưng chạy, quá tải trong giới hạn và tạm thời thì ko shutdown.

Comment

Cảm ơn bác. Tức là 2 cái SW đó được nối với một công tắc (ấn nhả, hoặc công tắc của còi xe máy)? Mình làm để chạy Accu 12V, mong bạn hỗ trợ tiếp về mấy cái linh kiện chưa có thông số gồm:
                                - 2 cái RTC?
                                - Cầu chì?
                                - Con R Shunt 0.05R có thể thay = 2 con vạch màu 0.1R/2W (lắp //) được không?
                                - Bác nói con A1020 có thể thay = con B772?
                                - Chỗ Fan_Ctr được điều chỉnh ntn?
                                - Và mấy linh kiện trong 2 hình dưới nữa (Mấy cái Mũi tên màu đỏ)
                                + Chỗ 2 chân phía ra của BAX dùng để làm gì?
                                + Thông số mấy con tụ.
                                Thanks

Name:	Cai gi.png
Views:	1843
Size:	10.4 KB
ID:	1662928

Name:	Ko co ti so.png
Views:	1832
Size:	6.1 KB
ID:	1662929