Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin giúp đỡ mạch phun sương

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin giúp đỡ mạch phun sương

Các bác giúp em với . Em có cái mạch phun sương . Chạy 12v và 34v . 25w . Nguồn bình thường . Bu406 không chết . C và R kiểm tra không vấn đề gì . Vậy mà cứ cấp nguồn là con Bu 406 nóng rang . Mong các bác chỉ bảo cho mấy đường
    Chân thành cảm ơn

Nguyên văn bởi dangtapdi Xem bài viết
    Các bác giúp em với . Em có cái mạch phun sương . Chạy 12v và 34v . 25w . Nguồn bình thường . Bu406 không chết . C và R kiểm tra không vấn đề gì . Vậy mà cứ cấp nguồn là con Bu 406 nóng rang . Mong các bác chỉ bảo cho mấy đường
    Chân thành cảm ơn
    Xem đầu tạo sương có còn tốt không. Có bị chập không. Nóng ran có thể là do chập tải....

Comment

Bác ơi .em tháo cái loa ra rồi mà vẫn bị bác à. Bác xem giúp em .

Comment

Bác ơi .em tháo cái loa ra rồi mà vẫn bị bác à. Bác xem giúp em .
        Vậy thì tụ tỵ của mạch cộng hưởng xem xem.... và ngay cả con BU 406 khi đo tĩnh có thể tốt nhưng cho hoạt động ở tần số cao và mình con đó hoạt động với nhiều chức năng vừa dao động vừa công suất nên phải xem kỹ vào....

Comment

Em cảm ơn bác   nguyenha7940 nhiều . Em thay đến con thứ ba thì mạch chạy ngon lành .
          Bệnh của nó là chết con Bu 406 . Em ra tiệm mua ba con đo nguội thì không việc gì .
          Mua ba con chay được một con . Linh kiện mới cũng không tin tưởng được phải không Bác . Chúc Bác sức khỏe

Comment

Em cảm ơn bác nguyenha7940 nhiều . Em thay đến con thứ ba thì mạch chạy ngon lành .
            Bệnh của nó là chết con Bu 406 . Em ra tiệm mua ba con đo nguội thì không việc gì .
            Mua ba con chay được một con . Linh kiện mới cũng không tin tưởng được phải không Bác . Chúc Bác sức khỏe
            Con BU là trung quốc sản suất vậy nên không biết đường nào mà lần
            Về lý thuyết thông số của một bóng bán dẫn đã in tên thì phải gần chính xác nhất với thông số kỹ thuật được đăng ký...( mình chỉ nói gần chính xác nhất vì mình được biết hai bóng cùng một lô sản xuất đã không thể có thông số giống hệt nhau rồi...) còn Trung quốc sản xuất nữa thì càng không tin tưởng và nhiều lúc bọn bán hàng lợi dụng công nghệ in lưới cứ in đại tên lên là ra một cái bóng..... Giờ đây nhiều lúc thay những bóng công suất lớn điện áp cao, tần số cao cao tý vừa thay vừa thắp hương mong cho ông trời phù hộ đỡ mất công
            Còn như thay cái bóng BU như của bạn hay thay một số con công suất bếp từ mình hay chọn giải pháp lấy linh kiện rã máy, tự tay mình rã nó đảm bảo hơn và chi phí hợp lý. Như con BU mình nhặt máy hỏng chỉ 2000 vnd là cùng

Comment

Về tác giả

Collapse

dangtapdi Tìm hiểu thêm về dangtapdi

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X