Thông báo

Collapse
No announcement yet.

thắc mắc điện thế nguồn đèn flash máy ảnh, và cực +/- chân cắm nguồn phụ trên đèn nikon

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• thắc mắc điện thế nguồn đèn flash máy ảnh, và cực +/- chân cắm nguồn phụ trên đèn nikon

như tiêu đề , em có cái đèn flash nikon SB 28, nó sử dụng 4 cục pin AA , em có 2 câu hỏi mong các bác có từng sửa chữa đèn flash máy ảnh hoặc rành về nó trở lời giúp em:

1. em ko chắc là nó dùng nguồn 6V hay là 3V đôi ( +3V_O_-3V ) hay là nó đâu song song 2 cặp để lấy 3V với ampe cao hơn?!?
    2. trên thân đèn có 1 lỗ cắm 3 chân, dùng để cắm nguồn phụ, đánh trong studio,ngoại cảnh để ko lo về pin - vậy cho em hỏi chân nào có nó là chân +/- và điện áp vào các chân này là bao nhiêu Vôn?

quan trọng câu 2 hơn ạ, vị em hay đi chụp tiệc, tốc độ chụp của em pin ko kịp đáp ứng trong 1 số tình huống khẩn khi làm lễ. mong các bác giúp đỡ ạ, em xin cám ơn ạ
    https://goo.gl/photos/wSxzjJAqRzJzSf3U8

Thường thì nó dùng nguồn 6V chứ đâu cần nguồn đôi làm gì. Chân cắm nguồn phụ nghe nói là để cắm điện áp cao mấy trăm vôn vào để nạp tụ, vẫn phải có pin để chạy mạch điều khiển.
    sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
      Thường thì nó dùng nguồn 6V chứ đâu cần nguồn đôi làm gì. Chân cắm nguồn phụ nghe nói là để cắm điện áp cao mấy trăm vôn vào để nạp tụ, vẫn phải có pin để chạy mạch điều khiển.
      xin lỗi nhưng bác phán ẩu quá.
      trong topic này, em khẳng định bác ko có kiến thức về điện áp nguồn flash máy ảnh. bác spam như vậy ảnh hưởng nghiêm trọng đến kiến thức cho những ng mới bắt đầu.
      cái chân cắm nguồn rời kia - nó cũng chỉ giống như 1 cục dock dùng 4 pin AA , tức chỉ khoảng 3V (đôi) ~ 6V bác nói thế mem ko biết đi câu nguồn xung từ board rời thì có phải đi tong cây đèn ~vài triệu ko? bác bảo "nghe nói" - nghe ai nói? hay bác tự nói?

Comment

https://www.dpreview.com/forums/thread/1362774

Thì thấy cái post cuối cùng trong link trên nó nói vậy. Chân đó để cắm điện cao áp. Muốn dùng bình ắc qui 6V thì phải câu dây vào trong chỗ chứa pin. Mình chỉ tìm thông tin giúp bạn, tin hay không thì tuỳ.
        sau.ph

Comment

xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

Comment

Về tác giả

Collapse

0909272412 Tìm hiểu thêm về 0909272412

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X