Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp đở mạch sạc solar

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp đở mạch sạc solar

Em cần giúp về mạch sạc solar để cấp cho ácquy 24v thông qua 6 tấm solar ,điện áp từ solar vào mạch là 40 gần 41v nhưng e đo ngõ ra của mạch sạc cấp cho acquy không có, e kiểm tra mấy con mosfest thấy chết 1 con e thay con gần giống vào thì có áp ra khoảng 2,3v như vậy quá thấp,biết cường độ ánh sáng ngoài là ui ui khong được nắng lắm( do hổm giờ bảo mà), dòng đo được qua Ampe kềm là rất nhỏ cái đó khong quan trọng vì trời k năng nên yếu, nhưng áp ra thông qua mạch quá thấp hoặc k có.như vậy e mong mấy cao thủ võ lâm giúp em phen này,đóng góp cho em thêm kinh nghiệm ạ..à quên e có hình cái broad mạch sạc nhưng khong hiểu sao e up khong được ạ mọi người thông cảm!, em Xin cảm ơn trước!

Mua cái mạch điều khiển xạc pin mặt trời khác. Hàng của người tàu chất lượng vốn đã ... khó nói, muốn chữa càng khó hơn nhiều.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

sạc pin nlmt mppt thì mới hiệu quả và bền, mình dùng 5 năm ko thấy sự cố gì
      qua sử dụng mình thấy:
      điện áp dàn pin xuống phải đạt từ 40-50v thì dòng nạp vào ắc quy mới đạt 10 -15A

Comment

Nguyên văn bởi qpdt03 Xem bài viết
        sạc pin nlmt mppt thì mới hiệu quả và bền, mình dùng 5 năm ko thấy sự cố gì
        qua sử dụng mình thấy:
        điện áp dàn pin xuống phải đạt từ 40-50v thì dòng nạp vào ắc quy mới đạt 10 -15A
        mach bên em nó để tới 45A mà điện áp vào thì tầm 25,25 dòng nạp cho bình khoảng 4,5A là MAX. với 6 tấm pin mỗi tấm 20V e mắt nối tiếp 2 tấm rồi song song với nhau, mạch của hãng AST

Comment

Về tác giả

Collapse

Thanhvu93 Tìm hiểu thêm về Thanhvu93

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X