Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thắc mắc sò Toshiba 2SC5200?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Thắc mắc sò Toshiba 2SC5200?

Chào các bác, em có mua được một vài con sò Toshiba 2SC5200 và 2Sa1943 hàng tháo máy trên mạng. Người bán bảo là hàng tốt.
    Em có xem video trên Youtube thì họ hướng dẫn đập con sò ra xem bên trong là biết hàng thế nào?
    Tiếc tiền, nhưng em có đập thử vài con cũ và vài con mới mua trên mạng xem thế nào?
    Khổ nổi, kiến thức hạn chế và chưa có kinh nghiệm, nên nhìn hoài cũng không biết được?
    Nhờ các bác xem giúp dùm em?
    Hình đầu (con bên phải là con cũ em đập ra, con bên tay trái là con em mới mua sau này ạ.
    Hình cuối là em chụp gần con em mới mua sau này ạ.
    Em cảm ơn các bác ạ.
    Em không biết post vào mục nào? Nếu có sai mục nhờ Mod chuyển dùm em, cảm ơn Mod!

Chắc chắn có 1 con giả mạo trong chúng. Có 2 cái hình toàn thân có chữ nữa sẽ dễ xác định kẻ gian hơn

Comment

Hihi, hàng tháo máy nên chữ mờ hết bác ạ. Em phải nhìn kỹ lắm mơi thấy được chữ. Điện thoại chup mặt trươc là không thay được chữ luôn bác ạ.

Comment

Vậy có thể con bên trái là fake vì lưng kim loại và thịt tróc ra dễ dàng, không bám dính chắc như con bên phải, mặt khác, hàng xịn thì chữ rõ ràng chứ kg dễ fai màu theo thời gian

Comment

Cảm ơn bác rât nhiều.

Comment

Bác cho em hỏi thêm. 2 cái cục ở giữa Transístor la sao vây bác? Một cai giống pin NLMT, còn cái kia thi em không biết?

Comment

Nguyên văn bởi dinhthuong80 Xem bài viết
              Vậy có thể con bên trái là fake vì lưng kim loại và thịt tróc ra dễ dàng, không bám dính chắc như con bên phải, mặt khác, hàng xịn thì chữ rõ ràng chứ kg dễ fai màu theo thời gian
              Hàng xịn chữ mờ nhưng khó phai dù cũ vẫn đọc được do khắc lade hàng fake chữ in trắng tinh bị trầy hay cũ không đọc được . Hàng xịn chịu áp và dòng tốt hơn , hpe đều hơn chất âm hay hơn tý do độ tinh khiết cao hơn nhưng giá thì chát quá làm 3 cái amp karaoke lỏm dỏm thì fake vẫn là lựa chọn tốt .

Comment

À, cảm ơn bac. Vậy chỉ cần xét tiêu chí chữ mà không cần đập ra phải khong bác. Đâp ra phi tiền quá bác ạ .

Comment

Nguyên văn bởi kingofthevua Xem bài viết
                  Bác cho em hỏi thêm. 2 cái cục ở giữa Transístor la sao vây bác? Một cai giống pin NLMT, còn cái kia thi em không biết?
                  Nó là cục bán dẫn, thành phần chính của transistor đấy. Mấy cái xung quanh chỉ là vỏ dẫn nhiệt và chân dẫn điện.
                  sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi kingofthevua Xem bài viết
                    À, cảm ơn bac. Vậy chỉ cần xét tiêu chí chữ mà không cần đập ra phải khong bác. Đâp ra phi tiền quá bác ạ .
                    Ai lại đập ra chỉ cần xem ngoài là đủ xịn ngoài chữ khắc lade thì chân trơn láng đều không tróc xi , ba via hay lòng máng và cạo thử mặt lưng nếu đỏ là tốt còn trắng là fake .

Comment

Về tác giả

Collapse

kingofthevua Tìm hiểu thêm về kingofthevua

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X