Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp để triac không chết thông mạch

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• T.L.M
    replied
    Bạn thử gắn snubble (0.1-1uF + 10R-100R) song song với motor hoặc ngõ vào 220V.

Thêm trở xả cho tụ hạn dòng.

Leave a comment:

• quangdongueh
    replied
    theo ý mình thế này/ thứ nhất là mạch khiển triac phải dò được điểm 0V để hình sine đẹp nhất có thể, còn không nó bị gãy gần chỗ 0V khá cao... trên face ấy!
    thứ hai là nên lắp snubber triac 104 và 1k chẳng hạn... soi sóng xem rồi tính tiếp. mà chắc ăn là tháo cái mạch SSR 20A thử xem họ lắp snubber như nào. mình nghe nói là mạch snubber làm giảm dv/dt thì phải.

Leave a comment:

• davidcopy
    replied
    Nguyên văn bởi dinhthuong80 Xem bài viết
    Nhờ các bạn xem có thể khắc phục tình trạng triac chết của mạch điều khiển tốc độ quạt bàn giúp mình nhé, hay phải chọn loại triac nào để dùng được với mạch này

Cảm ơn các bạn.

//triac nào cũng được cho dẫn hầu như 100% hoặc ngắt 100%. Các triac như 97A6, BRC08, và vài loại của máy giặt đều không chịu nổi xung áp LC dù được bảo vệ như mô tả!😭😭😭😭
    Click image for larger version

Name:	20190112_043740.jpg
Views:	3819
Size:	74.5 KB
ID:	1707083
    Bạn dùng thử con MCR100.

Leave a comment:

• Cần giúp để triac không chết thông mạch

Nhờ các bạn xem có thể khắc phục tình trạng triac chết của mạch điều khiển tốc độ quạt bàn giúp mình nhé, hay phải chọn loại triac nào để dùng được với mạch này

Cảm ơn các bạn.

//triac nào cũng được cho dẫn hầu như 100% hoặc ngắt 100%. Các triac như 97A6, BRC08, và vài loại của máy giặt đều không chịu nổi xung áp LC dù được bảo vệ như mô tả!😭😭😭😭
    Click image for larger version

Name:	20190112_043740.jpg
Views:	3819
Size:	74.5 KB
ID:	1707083

Về tác giả

Collapse

dinhthuong80 Tìm hiểu thêm về dinhthuong80

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X