Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thiết kế hoàn chỉnh mạch nguồn xung flyback đơn giản nhất

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Dấu sao là chỉ chiều bắt đầu của cuộn dây. Nếu bạn tự quấn thì sẽ tự đánh dấu đầu dây. Nếu bạn mua sẵn thì người bán có trách nhiệm cung cấp cho bạn vị trí dấu sao này.

Nếu hoàn toàn không biết vị trí đầu cuộn dây, cách đơn giản nhất vẫn là mạch TNY : nếu sai chiều thì mạch vẫn chạy nhưng có tải nhỏ là áp sụt gần hết. Nếu đúng chiều thì mạch chạy đủ công suất. Bởi vì TNY chỉ cần 2 cuộn dây nên chỉ nhầm tối đa 1 lần, đổi chiều lại cuộn thứ cấp là được. Rất khó mà sai với mạch TNY được.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

• Ai giúp e up file lên host khác e tải xíu, sao host này e tải ko dc

Comment

• Kiểm tra hôm nay thấy host của diễn đàn này vẫn chạy tốt. Tất nhiên chỉ thành viên đã đăng nhập vào diễn đàn thì mới tải về được. Khách chỉ xem qua thì không.

Comment

• Sao mình cũng không dowload được, mặc dù đã đăng nhập để comment. Mod upload lên host khác cho anh em dễ down hơn nhát. Thanks

Comment

• Bạn cho hỏi mạch này có chạy được ở Vin = 48V không? Mà mình down cũng không được.

Comment

• Mạch có chạy với điện áp vào 48V, nhưng phải chỉnh lại tỷ lệ số vòng biến áp.

Comment

• Cám ơn bạn. Minhg không thể down được, bạn có thể gởi file thiết kế cho mình vào mail : khhoant@gmail.com được không?

Comment

• Đăng lại tệp đính kèm chứa toàn bộ thiết kế
                  Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
                    Đăng lại tệp đính kèm chứa toàn bộ thiết kế
                    Cám ơn bạn rất nhiều

Comment

• Hi mọi người, em muốn hỏi 1 chút là nếu e muốn tăng công suất của mạch lên gấp đôi, e muốn gắn 2 biến áp song song với nhau nhưng vẫn dùng 1 ic TNY. Như vậy liệu mạch có hoạt động không ạ?
                      Em cám ơn.

Comment

• Muốn tăng công suất thì tăng chip, tăng biến áp. Mắc song song không chạy đâu.

Comment

• Nguyên văn bởi newnewboy Xem bài viết
                          Hi mọi người, em muốn hỏi 1 chút là nếu e muốn tăng công suất của mạch lên gấp đôi, e muốn gắn 2 biến áp song song với nhau nhưng vẫn dùng 1 ic TNY. Như vậy liệu mạch có hoạt động không ạ?
                          Em cám ơn.
                          Công suất phần lớn do con TNY quyết định, ko thay IC công suất cao hơn mà đòi tăng gấp đôi sao được?

Comment

• Bác cho e hỏi con tụ 100n chân B ic tny vẫn là tụ 400v hay sao?

Comment

• Tụ gốm 100nF 50V thông dụng.

Comment

• Tụ film snuber 1n 400v ở quê em kiếm k0 ra, các tụ film trị số gần gần đó cũng ko có. Có thể thay bằng tụ gốm 1n 1k2v được k0? Nó có tính năng fail safe ko? Hay hay là bỏ luôn cái tụ này?

Comment

Về tác giả

Collapse

bqviet Tìm hiểu thêm về bqviet

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X