Thông báo

Collapse
No announcement yet.

500W low cost 12V to 220V inverter author: Ashad Mustufa

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi duongpetit Xem bài viết
    theo các bác thì máy biết áp trong mạch 12v to 220v mình mua loai biến áp mấy A, 1A,2Ahay.......
    Có thể là 1A, 2A,...vài chục A!
    Cái này còn tùy thuộc công suất nữa bạn.

Comment

uh!vậy mình mua biên áp có nguồn vào 220v ra 2 đầu 12v(trên thị trướng có bán rất nhiều)rồi về lắp nghịch lại là được đúng không các bác?

Comment

uh!vậy mình mua biên áp có nguồn vào 220v ra 2 đầu 12v(trên thị trướng có bán rất nhiều)rồi về lắp nghịch lại là được đúng không các bác?
        Ấy ấy không thể như thế được, bạn hiểu sai ý rùi. Vì công suất BA cũng là công suất đầu ra nữa. Nếu bạn thi công theo mạch của luồng này thì cuộn 12V phải chịu dòng chí ít phải 30A để có công suất đầu ra ~500W (220VAC). Nhưng cũng lưu ý cái mạch này là phải có tải đạt 2/3 công suất biến đổi thì mới ổn định và ít tổn hao.

Comment

vậy mình ra hỏi mua biên áp như thế nào đây bác co_processor?

Comment

Mình Không Có Máy Bạn Vui Lòng Cho Mình Sơ đồ Mạch In He
            Không biết làm sao nói được nhiều

======

Comment

vậy mình ra hỏi mua biên áp như thế nào đây bác co_processor?
              Mua hàng chợ không đạt chất lượng đâu bạn, hàng chợ ghi 12V 30A nhưng về cắm tải là cái bóng đèn tim 12V 70W áp sụt còn 8V thôi!, bạn nên đặt người ta quấn sẽ tốt hơn.

Comment

Nguyên văn bởi Co_processor Xem bài viết
                Mua hàng chợ không đạt chất lượng đâu bạn, hàng chợ ghi 12V 30A nhưng về cắm tải là cái bóng đèn tim 12V 70W áp sụt còn 8V thôi!, bạn nên đặt người ta quấn sẽ tốt hơn.
                Xin chào bác Co_processor. Mình có một cái biến áp lấy từ UPS 1KVA ra. Chắc cái lõi của nó tốt vì mình để ngoài mưa gió đã lâu mà không bị rỉ sét mấy. Có thể đem quấn lại để dủng cho inverter không? Địa chỉ nào ở HCM quấn biến thế chất lượng? Xin cảm ơn.
                “If you create your own electricity, heating and water systems, you create your own politics. Maybe that’s what they’re afraid of.” –– Michael Reynolds

Comment

ớ thị trương có bán loại 12v to 220v 600w. giá khoáng 450_500k

Comment

bác nào đã từng dùng loại 12 lên 220v 500w thì cho em hỏi nên dùng acquy bao nhiêu Ah.em định mua acquy mà không biết chọn loại mấy Ah cá. em dùng khoáng 4_5 tiếng thôi.

Comment

bác nào đã từng dùng loại 12 lên 220v 500w thì cho em hỏi nên dùng acquy bao nhiêu Ah.em định mua acquy mà không biết chọn loại mấy Ah cá. em dùng khoáng 4_5 tiếng thôi.
                      Bạn nên dùng accu 12v-60Ah thì mới dùng được 2 tiếng ! Thật ra mạch nâng loại này khá tổn hao, bạn nên dùng tải xấp xỉ 2/3 công suất biến đổi của mạch này để tận dụng công suất, nếu bác dùng tải ít thì mạch cũng không kéo dài thời gian sử dụng accu được là bao hết ! Nhưng nếu như bạn sủ dụng được hết công suất (tải phải xấp xỉ 2/3 công suất biến đổi) thì kể như cũng chấp nhận được.

Comment

vậy ah!mình định mua bộ 12v to 220v 600w(giá 450k)không biêt nó tôn hao nhiêu không!
                        vậy thì phải mua thêm acquy khoảng 120A(hơn 1 triệu) nưa!
                        ơ mình thường xuyên mất điện(từ 18h đến 22h).nhà nào cũng mua máy phát điên!nhưng nghe nói tốn xăng lắm,mà mua máy phát mất khoáng từ 4 đến trên 10 triệu rùi.hic
                        ah cho mình hỏi luôn.mình muốn nạp acquy ma lấy nguôn từ Ôn Áp(như LIOA,...)mà co nguồn ra 220,110v,,12v(+ -),6v(+ -).
                        mình nạp acquy 12v khoáng 85Ah mà lấy nguồn từ Ôn Áp đó có đươc không vậy?

Comment

http://www.raovats.com/raovat/tin-tu...ac-g-link.html

Comment

Bộ chuyển đổi điện từ nguồn DC 12V sang AC 220V
                            Model: SDA-600A
                            Công xuất : 600W

80 USD

Các tính năng chính:

Output voltage: 220VAC
                            Output frequency: 50Hz +/-2Hz
                            Output waveform: modified sine wave
                            Input voltage range: 10.0 - 15.0VDC
                            Fuse : 10A/ 15A/ 20A/ 40A/ 70A/ 100A/ 140A
                            Low battery alarm (nominal): 10.4 - 11.0V
                            Low battery shutdown point (nominal): 9.7 - 10.3V
                            Hight battery shutdown point (nominal): 14.5 - 15.5V
                            Battery drain with no AC load (at 12V input) : 0.2A
                            Peak efficiency: 90%

Comment

mình mua acquy 25A và khoang 120Ah là dùng được khoáng 4-5 tiếng đúng không các bác

Comment

mình mua acquy 25A và khoang 120Ah là dùng được khoáng 4-5 tiếng đúng không các bác
                                12V 120A chứ!

Comment

Về tác giả

Collapse

Trent Tìm hiểu thêm về Trent

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X