Thông báo

Collapse
No announcement yet.

IC R2153 switching power supply làm Amply

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi thanhfdc Xem bài viết
    Cô dâu mặc váy chứ mặc quần đâu mà tụt quần cô dâu. 500W bõ gì mà đòi tụt cả quần chíp. Ông "nhà thùng" chuyên gia nói điêu.
    Cái bọn chưa làm được 5W mà đã ti toe, nên mới nhân lên 100 lần để dọa í mà
    Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

Dạ em cảm ơn Anh Nhathung để em đổi đô sang vnd vậy. Có cao nhân góp mặt thì cái gì không làm được.

Comment

Căn bản vẫn là chạy 2153, thêm bảo vệ, có thêm cặp totem, dùng nguồn cấp riêng. Đáng ra phải tối ưu khi lái IGBT hơn 1 chút. Nhưng mà nó chạy tốt thì mình cứ học từ đó đã.

Mạch in có 1 lớp thôi, nhưng muốn nhái nó thì phải vẽ lại. Có jum chạy dưới tản nhiệt là hơi cùi bắp, chứ hay ho gì. Nó liên quan đến thi công, độ an toàn cách điện. Sơ bộ thì cái khó nhất chỉ là cái BAX thôi.

Comment

Công suất lớn thì cái BAX lại có vẻ đơn giản nhỉ, có thể lấy cái lõi xuyến của máy hàn, tha hồ bện dây mà chỉ quấn có vài tới vài chục vòng, lỗ to tha hồ xỏ!

Comment

Anh nhathung1101 có thể cho em hỏi cách quấn bax kích thước 40.45.13 dạng nằm cho mạch là như thế nào không ạ ?

Comment

Sao nghe bình thường mà cứ quay là nó thu rè thế nhỉ?. Sản phẩm cho chạy tải ạ hì :
              HTML Code:
              https://www.youtube.com/watch?v=APHahhHC5Zc&t=57s

Comment

Về tác giả

Collapse

DOANHck2a Tìm hiểu thêm về DOANHck2a

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X