Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hepl me !!! Mạch nguồn dòng và nguồn áp trong nạp Acqui 24V ,4A,5A,6A,7A

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hepl me !!! Mạch nguồn dòng và nguồn áp trong nạp Acqui 24V ,4A,5A,6A,7A

Mình đọc tài liệu là nạp acqui bằng phương pháp dòng áp là : ban đầu nạp = nguồn dòng ko đổi đến 80% dung lượng acqui, thì chuyển sang nạp = dòng áp ko đổi...

Xin cao thủ giúp đỡ thiết kế mạch nguồn dòng ko đổi 4A hoặc 5A .... hoặc có phương án về cách nạp và mạch nạp khác thì giúp mình

4A,5A là dòng nạp thẳng vào acqui .... (Acqui chưa bik dung lượng )
    Last edited by choigame3000; 28-10-2012, 21:41.

Nguyên văn bởi choigame3000 Xem bài viết
    Mình đọc tài liệu là nạp acqui bằng phương pháp dòng áp là : ban đầu nạp = nguồn dòng ko đổi đến 80% dung lượng acqui, thì chuyển sang nạp = dòng áp ko đổi...

Xin cao thủ giúp đỡ thiết kế mạch nguồn dòng ko đổi 4A hoặc 5A .... hoặc có phương án về cách nạp và mạch nạp khác thì giúp mình

4A,5A là dòng nạp thẳng vào acqui .... (Acqui chưa bik dung lượng )
    nguyên tắc muốn mình bền thì nạp bằng 1/10 dung lượng bình trong 10h ví dụ bình 100A thì nạp dòng 10A trong vòng 10h

Comment

ai giúp mình làm nguồn dòng 4A với

Comment

khó ah ,
        nếu dùng LM317 thì phải có thêm 2 con 3055 nữa để đẩy dòng lên 4A .

Comment

Nguyên văn bởi fun_ken_lee Xem bài viết
          khó ah ,
          nếu dùng LM317 thì phải có thêm 2 con 3055 nữa để đẩy dòng lên 4A .
          bạn ơi cho chỉ dẫn thêm cho mình với,, mình đang cần lắm....help me

Comment

Nguyên văn bởi nguyen199 Xem bài viết
            bạn ơi cho chỉ dẫn thêm cho mình với,, mình đang cần lắm....help me
            bác này đọc trong topic có đấy , mình ko nhớ ở đâu , nhưng đả dọc rồi , liên quan đến cách mod nguồn máy tính cho sạc 12V 3 chế độ đó

Comment

Tham khảo tại đây: http://www.dientuvietnam.net/forums/...uon-atx-55735/

Comment

xin chào các bác, em có cái đèn flash rời để quay phim hiệu sony thông số ghi trên pin 7.2V - 47.5Wh bị hư cục xạc và pin chai, em tính làm ra điện thế 7.2 cấp trực tiếp vô đèn luôn,,em ra chợ mua cục BA 3A cầu nắn Diode tụ lọc 2200uf/50v con 7809, đo ra thì đúng 9v cấp vô đèn nó xuống còn 6v, làm sau mình cho ra 7.2v đèn cháy đủ ánh sáng để quay,,,xin các giúp đỡ em thành thật cám ơn

Comment

Nguyên văn bởi khampha2010 Xem bài viết
                  xin chào các bác, em có cái đèn flash rời để quay phim hiệu sony thông số ghi trên pin 7.2V - 47.5Wh bị hư cục xạc và pin chai, em tính làm ra điện thế 7.2 cấp trực tiếp vô đèn luôn,,em ra chợ mua cục BA 3A cầu nắn Diode tụ lọc 2200uf/50v con 7809, đo ra thì đúng 9v cấp vô đèn nó xuống còn 6v, làm sau mình cho ra 7.2v đèn cháy đủ ánh sáng để quay,,,xin các giúp đỡ em thành thật cám ơn
                  bác làm thế sao đủ dòng , ko đủ dòng nó tụt áp rồi ,kiếm mạch nào ổn định áp và đòng chừng 2A nha .
                  ko thì bác kiếm luôn adaptor 7V2 3A gì đó để xài khỏi chế .

Comment

Bạn kiếm mấy con IC nguồn 3A có điều chỉnh được điện áp đầu ra là Ok!

Có thể mắc như sau : BA 220VAC-12V/3A => cầu diode => tụ lọc => LM2576HV-ADJ.

Việc chỉnh áp của LM2576 bạn đọc datasheet nhé. Ngoài ra còn 1 số IC nguồn khác cũng ra 3A điều chỉnh được nhưng mình không nhớ rõ tên bạn search thêm trên google nhé.

Chúc bạn thành công!

mobile:
                    Nick:
                    Email:

Comment

Bạn kiếm mấy con IC nguồn 3A có điều chỉnh được điện áp đầu ra là Ok!

Có thể mắc như sau : BA 220VAC-12V/3A => cầu diode => tụ lọc => LM2576HV-ADJ.

Việc chỉnh áp của LM2576 bạn đọc datasheet nhé. Ngoài ra còn 1 số IC nguồn khác cũng ra 3A điều chỉnh được nhưng mình không nhớ rõ tên bạn search thêm trên google nhé.

Chúc bạn thành công!

mobile:
                      Nick:
                      Email:

Comment

Về tác giả

Collapse

choigame3000 Tìm hiểu thêm về choigame3000

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X