Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em quấn lại cái biến áp xung này với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em quấn lại cái biến áp xung này với

Các bác ơi, em có một cái biến áp xung của nhưng nó cấp ra nhiều điện áp quá, bấy giờ em muốn chế lại để chỉ cho ra nguồn 12v thôi thì phải quấn lại cái biến áp như thế nào. Giúp em với nha

Click image for larger version

Name:	Hình ảnh0825.jpg
Views:	1
Size:	73.2 KB
ID:	1370586 Click image for larger version

Name:	Hình ảnh0826.jpg
Views:	1
Size:	67.3 KB
ID:	1370587 Đấy là ảnh của nó các bác ạ

Comment

Bác ơi cho em hỏi cái con màu đen có 4 chân ở bên cạnh biến áp là cái gì, tháo bỏ đi có sao ko

Comment

Nguyên văn bởi tavanan Xem bài viết
        Bác ơi cho em hỏi cái con màu đen có 4 chân ở bên cạnh biến áp là cái gì, tháo bỏ đi có sao ko
        Cái con 4 chân có phải là PC817 không bạn.
        Với nguồn này tháo con đó 100% Nổ luôn
        Quấn lại cái này khó đó bạn.Tốt nhất lỗi BA thì bạn thay bộ nguồn mới cho lành.35K thôi
        Phương -Hải Dương
        Email:
        Fb

Comment

Không phải là cái nguồn đấy bị hỏng bạn ạ, mình muốn quấn lại cáu biến áp để chỉ cho ra nguồn 12v thôi.

Comment

Nguyên văn bởi tavanan Xem bài viết
            Không phải là cái nguồn đấy bị hỏng bạn ạ, mình muốn quấn lại cáu biến áp để chỉ cho ra nguồn 12v thôi.
            Kì quái nhỉ.
            Bạn quấn lại dùng vào việc gì vậy.?
            Cũng khó đó bạn.Bạn thử xem trên trạm jack ra đó có những mức nguồn nào.
            Để phải quấn lại cũng được nhưng hơi phức tạp.Quấn xong còn phải sửa cà mạch ổn áp nữa chứ
            Phương -Hải Dương
            Email:
            Fb

Comment

cái này hử bên thứ cấp bạn bỏ hết đi để lại 1 quận( ra 5v) sau đó thay R hồi tiếp thế là xong,mà lưu ý nhé tháo ra rồi quấn lại ko đúng chiều thì .......... thử là biết liền

Comment

bạn lay nguôn 5 vonl để điều chinh mưc điẹn áp ra , thay dôi điên trở vừa mức để có nguồn 12von , từ 9vonl nên 12von minh lam rồi chạy vô tư,,,,,,,,hi hi

Comment

Với mạch nguồn như thế này mà mình chỉ dùng 1 ngả ra thì công suất nguồn dồn tất vào ngả ra đó phải ko ạ.

Comment

Về tác giả

Collapse

tavanan Tìm hiểu thêm về tavanan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X