Thông báo

Collapse
No announcement yet.

nguồn cho bếp từ công xuất lớn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• nguồn cho bếp từ công xuất lớn

Xin chào các bác ạ!
    e đang muốn thử làm một cái bếp từ công xuất khoảng hơn 10kw. E tính dùng máy hàn điện tử làm nguồn điện cung cấp cho cuận dây cảm ứng từ, không biết như vậy có được không các bác nhỉ?
    Cảm ơn các bác đã đọc bài viết!

Bạn đã hiểu vận hành của các bếp từ hiện có chưa? mà tính chế bếp khủng thế!

Comment

Bạn thấy vấn đề nào ko ổn thì chỉ giúp mình với. Mình nghĩ máy hàn điện tử dựa trên nguyên lý biến đổi tần số dòng điện cũng giống như bếp từ vậy nó cho dòng ra với tần số cao. Mình cho 2 đầu ra của máy hàn vào quận dây cảm ứng điều chỉnh cường độ dòng ra thấp khoảng 20A

Comment

http://www.mindchallenger.com/induct...vitation4.html

Comment

Nguyên văn bởi Quevo Xem bài viết
          Bạn thấy vấn đề nào ko ổn thì chỉ giúp mình với. Mình nghĩ máy hàn điện tử dựa trên nguyên lý biến đổi tần số dòng điện cũng giống như bếp từ vậy nó cho dòng ra với tần số cao. Mình cho 2 đầu ra của máy hàn vào quận dây cảm ứng điều chỉnh cường độ dòng ra thấp khoảng 20A

Bài này bạn Quevo còn đu ko? Nếu còn tìm hiểu trở kháng của BT xung của máy hàn Inverter của bạn, Và trở kháng của mâm từ.
          chưa hết máy hàn xung khi hàn=>chập mạch => thay đổi PWM=>có điiều chỉnh cho IGBT >không gì xãy ra
          Đưa đường sơ cấp của máy hàn này vào mâm từ=>Có gì xãy ra= không thay đổi PWM=BÙM IGBT. Mình chỉ biết như thế thôi, có đúng ko nưa xin bỏ qua.

Comment

Động lực cho thick khám phá nhé

Comment

Sao mà làm được hay quá, máy hàn nó ra DC , không có dòng chuyển dời, rồi tụ đâu mà cộng hưởng nữa, quá siêu....

Comment

từ trường do bếp ấy tạo ra có thể làm nhiễu loạn cả từ trường trái đất thì sao ? rồi nó hút cả thiên thạch vào thì chết

Comment

Về tác giả

Collapse

Quevo Tìm hiểu thêm về Quevo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X