Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần Tìm Nguồn phù hợp cho màn hình LCD. Mong các bác chỉ giáo ạ.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần Tìm Nguồn phù hợp cho màn hình LCD. Mong các bác chỉ giáo ạ.

Các bác ơi cho em hỏi: Nhà em có 3 cái màn hình vi tính LCD và 3 cục nguồn cắm khác nhau, em không biết nên
    dùng cái LCD nào và cục cắm nguồn nào cho nó cho ít tốn tiền điện nhất ạ ?
    *** Trên 3 cái LCD nó ghi là:
    Cái thứ 1: 12V - 3A
    Cái thứ 2: 12V - 2.5 A
    Cái thứ 3: 100-240V - 1.5A ( cắm điện trực tiếp )
    *** Còn 4 dây nguồn là (hay gọi là biến áp hay sao á em không rành cho lắm) :
    Cái thứ 1: input 100-240V 500mA ; output: 12V - 1.5A
    Cái thứ 2: input 100-240V 500mA ; output: 12V - 1A
    Cái thứ 3: input 100-240V 500mA ; output: 14V - 3A
    Cái thứ 4: 1 dây nguồn cắm trực tiếp từ điện 240V vào màn hình luôn.
    Tại em dùng có 1 cái thôi và dùng 24/7 luôn ạ. Mong các bác chỉ giúp em với, xài cục nào cho cái LCD nào cho nó ít tiền đện nhất ạ ? Thanks các bác nhiều ạ. <3

Cái màn hình thứ 2 của anh ăn ít điện nhất ạ. Nhưng mà những cái nguồn của anh đều ko đủ cấp cho nó phải mua nguồn. Chỉ có cái dùng điện trực tiếp là dùng được luôn ạ...

Comment

Nguyên văn bởi EKoBitGiHet Xem bài viết
      Các bác ơi cho em hỏi: Nhà em có 3 cái màn hình vi tính LCD và 3 cục nguồn cắm khác nhau, em không biết nên
      dùng cái LCD nào và cục cắm nguồn nào cho nó cho ít tốn tiền điện nhất ạ ?
      *** Trên 3 cái LCD nó ghi là:
      Cái thứ 1: 12V - 3A
      Cái thứ 2: 12V - 2.5 A
      Cái thứ 3: 100-240V - 1.5A ( cắm điện trực tiếp )
      *** Còn 4 dây nguồn là (hay gọi là biến áp hay sao á em không rành cho lắm) :
      Cái thứ 1: input 100-240V 500mA ; output: 12V - 1.5A
      Cái thứ 2: input 100-240V 500mA ; output: 12V - 1A
      Cái thứ 3: input 100-240V 500mA ; output: 14V - 3A
      Cái thứ 4: 1 dây nguồn cắm trực tiếp từ điện 240V vào màn hình luôn.
      Tại em dùng có 1 cái thôi và dùng 24/7 luôn ạ. Mong các bác chỉ giúp em với, xài cục nào cho cái LCD nào cho nó ít tiền đện nhất ạ ? Thanks các bác nhiều ạ. <3
      Những thông số đều là thông số LỚN NHẤT, xảy ra vào 1 thời điểm nào đó hoặc điều kiện sử dụng nào đó (khi vừa cắm điện hoặc tăng độ sáng hết mức chẳng hạn), còn thực tế sử dụng liên tục sẽ nhỏ hơn, nên cái nào công suất nhỏ nhất phải dùng đồng hồ đo mới biết được. Tuy nhiên có thể mách bạn thế này (tương đối): màn dùng đèn nền LED sẽ tiết kiệm hơn dùng bóng tuýp, màn nhỏ tiết kiệm hơn màn to (cùng loại đèn nền).

Dựa vào thực tế thì chỉ có adapter 14V/3A là đủ dòng để dùng, bạn vẫn có thể dùng nó cho 2 cái màn 12V kia.

Comment

Về tác giả

Collapse

EKoBitGiHet Tìm hiểu thêm về EKoBitGiHet

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X