Thông báo

Collapse
No announcement yet.

nguồn oscilloscope Kenwood CS-4025

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• nguồn oscilloscope Kenwood CS-4025

Mình có oscilloscope Kenwood CS-4025 hiện tại hư nguồn cấp cho đèn hình mình đã kiểm tra tất cả các linh kiện nhưng chưa phát hiện được hư hỏng.bác nào có kinh kiệm sửa nguồn nầy chỉ cho vài chiêu với hoặc bác nào có sơ đồ của nó thì cho minh xin.

không ai giúp vậy

Comment

Bác vào đây , download 4 phần về sau đó giải nén .
      http://www.eserviceinfo.com/download...d_CS-4025.html
      |

Comment

Nó vẫn còn nằm trên giường bệnh nhờ các cao thủ đoán bệnh cho em nó.

Comment

Ngày trước mấy lần tôi cũng sửa lọai Kenwood đó . Bọn này đa số là bị hỏng mạch nguồn 160>180V cho các mạch lái công suất . Khi nguồn đó sai thì tia sáng có thể bị kéo lệch , biến mất khỏi màn hình . Màn hình tối om .
          Bạn tháo ra , rút bỏ 4 sợi dây lái XX/YY . Nhớ đánh dấu để còn cắm lại . Sau đó khởi động lại nguồn . màn hình sẽ phải lên 1 chấm sáng ở giữa . Nếu không có chấm đó thì có thể mạch cao áp , mạch đèn hình hoặc đèn hình hỏng .
          Nếu ở HN bạn có thể qua CH 30 Lê Duẩn vào các buổi chiều thứ 7 hay ngày CN , tôi khám cho . Nhưng cũng phải hơn 500K thì tôi mới sửa . Vì bọn này làm mất nhiều công lắm , không dễ như sửa cái TV hay cái Ampli . ( thông cảm nhé ! ) . Hoặc có thanh lý thì tôi cũng múc . Tôi đang dư mấy cái Tube của bọn này .
          Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
          nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Cám ơn các bác quan tâm.em nó bị hư biến thế xung, mình tìm mua biến thế 50k về thay vào xong rồi.

Comment

Hic. Bác thế là may rồi. E có con Pintek bị hỏng phần cao áp . Giờ đang đắp chiếu rồi. Nhìn phần nguồn cao áp rất đơn giản mà khoai quá . Chỉ có 1 trans, 1 op741, mấy tụ trở... mà mình sửa đi sửa lại thay trans, thay op ,tụ...trở linh tinh cao áp cũng chỉ ra được tầm -600v trong khi đó cao áp của nó hơn -1600v. 1 bữa bê luôn cao áp tivi mini đen trắng vào đổi ngược đầu ra để lấp áp âm .bật nguồn màn sáng 1 cái thì trong mạch đánh tửa tanh tách, tại cao áp nó lớn quá. giờ chỉ còn đốm sáng giữa.chắc cháy luôn phần dao động quét quá . Bây giờ vứt xó nhà cho nó Ha-wai ). Bác nào cần lấy bóng hình thì ới e nhé . e bán rẻ cho ). Pintek loại 2 tia 20mhz tube hiệu Phillip
              Thất nghiệp :(

Comment

Đào mộ một chút ạ.Tình hình em có con Kenwood CS4025 bị hỏng ic tạo xung quét dòng bác nào có xác để lại cho em ạ.Hình của em nó đây ạ.

Comment

Về tác giả

Collapse

dientul Tìm hiểu thêm về dientul

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X