Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nhờ các pác giúp cháu hạ nguồn âc qui từ 12dc xuống khoảng 3-4v

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nhờ các pác giúp cháu hạ nguồn âc qui từ 12dc xuống khoảng 3-4v

Cháu đang cần dùng nguồn 3-4v để thắp đèn có pác nào help me!
    Cháu xin thank trước nha! Cảm ơn các pác nhiều lắm!!!!!!!!

đơn giản ,bình 12v có sáu hộc(ô). mỗi ô 2v, tháo núm vặn ô thứ 2 ra- tức là 4volt,lấy 1 sợi dây kẽm chấm vào ô này. thế là xong. ko cần mạch điện gì thêm cả.

Comment

Bac MicroDuyphi nói đúng đó bạn thử đi.
      OK!

Comment

Nguyên văn bởi MicroDuyphi Xem bài viết
        đơn giản ,bình 12v có sáu hộc(ô). mỗi ô 2v, tháo núm vặn ô thứ 2 ra- tức là 4volt,lấy 1 sợi dây kẽm chấm vào ô này. thế là xong. ko cần mạch điện gì thêm cả.
        Anh Duy Phi nói rất đúng, nhưng nếu anh chưa biết nhiều về điện tử thì không nên làm theo như vậy. Vì như thế sẽ có nhều rắc rối trong vấn đề nạp bình.

Tốt nhất là nên có mạch hạ áp. Nếu dòng nhỏ, thì có thể dùng điện trở. Dòng lớn hơn tý nữa, thì dùng mạch ổn áp tuyến tính. Dòng lớn thì dùng ổn áp xung.
        Nhóc thích nghịch điện,
        Nhóc thích xì păm,
        Nhóc thích trêu mấy anh.
        Hi hi.

Comment

Cháu xin thank trước nha!
          Có lẽ theo lời Cô nhóc nói đúng cháu chỉ là dân học lởm thôi nên kô...
          Vậy Cô nhóc có thể cho mình xin mạch như bạn nói được ko ?

Comment

Các pác làm chi mà khó thế.Cứ lấy con LM7805 ra mà biến nó xuống còn 5 V .còn mún giảm xuống còn 2 v thì trong mạch mắc nối tiếp mấy con trở vào là ok mà .
            Tâm trí ta say nhưng lòng ta đâu có say
            Bởi trái tim tôi đã trót say người

Comment

Ác ác

@saobang88 gọi @ cô nhóc bằng cô thiệt kìa cô nhóc tính sau đây hử

Mà này "Sao băng" bạn phải nói rõ cái bóng đèn 3,4 V của bạn là bóng đèn gì vậy ?, dòng của nó cần bao nhiêu ? thì "Cô" nhóc mới giúp chính xác đuợc, Hong thui cô nhóc đưa cho bạn sơ đồ cái "ổn áp xung" thì rõ khổ
              Chính thức phát hành mạch điều khiển LED FireStar1
              Yêu mến tất cả anh em dientuvietnam.net

Comment

làm như bác duy phi thấy phiêu lưu quá. nhỡ nó dò nước thì sao?

Comment

Các pác làm chi mà khó thế.Cứ lấy con LM7805 ra mà biến nó xuống còn 5 V .còn mún giảm xuống còn 2 v thì trong mạch mắc nối tiếp mấy con trở vào là ok mà .
                  Làm như bạn không ổn cho lắm.

Comment

Cảm ơn các pác nha !
                    Để cháu về làm thử xem sao!thank!

Comment

Làm như bạn không ổn cho lắm.
                      không ổn chỗ nào ? chạy rất tốt mà !!!
                      Tâm trí ta say nhưng lòng ta đâu có say
                      Bởi trái tim tôi đã trót say người

Comment

cháu dùng nguồn acqui ma nen dong rất lớn nên con 7805 nó cu die thui hà.
                        Cháu đã lắp mạch diot kiểu bù.
                        Nhưng sao con tranzito khi đấu dới tải thì nó nóng vá chừng.
                        Mong các O chỉ giáo giùm cháu xin thank rất nhiều!

Comment

cai nay phai dung on ap xung thoi, dung con MC34063, rat don gian, mua o han thuyen 6K, cong mot cai nguon may tinh hong ban tha ho ma che. Ban o dau, neu o Ha Noi thi vao DHBK toi huong dan.

Comment

các bác ơi tiện đây cho em hỏi co ai có tài liệu gì về thiết kế bộ nguồn bằng điện tử công suất để nạp accquy không làm ơn gửi cho em với ạ. em đang phải làm đồ án về cái này mà thấy khó quá. em lên mạng tìm thì chir có mạch dùng ic và nhiều linh kiện tương tự thôi. thầy giao em bắt phải thiết kế bộ chager công suất có cả mạch động lực (chỉnh lưu có diều khiển từ lưới 3 pha ra điện áp một chiều cấp cho acquy) và cả mạch điều khiển các con linh kiên công suất đó nữa cơ. em cung cần bài viết nói về cấu tạo, hoạt động của acquy nữa. mạch đó phải có chế độ tự động nữa. nếu có ứng dụng cả vi điều khiển vào đấy thì càng tốt ạ. Còn về dung lượng acquy là bao nhiêu thì em ko biết. có lẽ là rất lớn (cung cấp cho cả một bệnh viện hay tòa nhả cao tầng nào đó). địa chỉ của em là : khanhtoannd86@yahoo.com
                            Em cảm ơn mọi ngườ trước nhé. mọi người có thể gửi vào mail của em hay pót bài lên diễn đàn cũng được

Comment

Nguyên văn bởi cuongthinh Xem bài viết
                              các bác ơi tiện đây cho em hỏi co ai có tài liệu gì về thiết kế bộ nguồn bằng điện tử công suất để nạp accquy không làm ơn gửi cho em với ạ. em đang phải làm đồ án về cái này mà thấy khó quá. em lên mạng tìm thì chir có mạch dùng ic và nhiều linh kiện tương tự thôi. thầy giao em bắt phải thiết kế bộ chager công suất có cả mạch động lực (chỉnh lưu có diều khiển từ lưới 3 pha ra điện áp một chiều cấp cho acquy) và cả mạch điều khiển các con linh kiên công suất đó nữa cơ. em cung cần bài viết nói về cấu tạo, hoạt động của acquy nữa. mạch đó phải có chế độ tự động nữa. nếu có ứng dụng cả vi điều khiển vào đấy thì càng tốt ạ. Còn về dung lượng acquy là bao nhiêu thì em ko biết. có lẽ là rất lớn (cung cấp cho cả một bệnh viện hay tòa nhả cao tầng nào đó). địa chỉ của em là : khanhtoannd86@yahoo.com
                              Em cảm ơn mọi ngườ trước nhé. mọi người có thể gửi vào mail của em hay pót bài lên diễn đàn cũng được
                              Điện áp accu bạn không nói, dung lượng accu bạn không biết, vậy thì bài toán không có dữ liệu sẽ có đáp án thế nào???
                              Theo tôi áng chừng, để cung cấp cho bệnh viện lớn hoặc nhà cao tầng thì accu phải to bằng cái biệt thự!!! Nếu không đúng thông số thì accu nổ to bằng quả bom tấn
                              *Lần sau post bài, bạn nên nêu rõ yêu cầu, mục đích, các thông số cơ bản... Anh em sẵn sàng giúp đỡ. Chứ bạn hỏi chung chung như vậy, chẳng thà để bạn mất điểm còn hơn phải ngồi tù
                              Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

Về tác giả

Collapse

saobang88 Tìm hiểu thêm về saobang88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X