Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cải tiến chưa từng có cho bộ nguồn amplifiers

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Em hỏi : dùng chấn lưu đèn tuýp thay choke có được ko ạ. Bác nào có máy đo xem chấn lưu đc bao nhiêu henry ạ? Cảm ơn
    Nhiễu điều phủ lấy giá gương
    Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

Green age ơi , cải tạo lại phần nguồn amp như trên nhưng loa vẫn là loa chợ loại rẻ tiền nhất thì tiếng có được như mô tả hay vẫn y như cũ .

Comment

Bác Green_Agecho em hỏi khi sử dụng nguồn cải tiến của bác thì chất lượng âm thanh như thế nào so với sử dụng acquy ạ?

Comment

Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
          Bác GreenA cho hỏi là :
          1. số vòng cuộn choke này tính toán như thế nào?
          2. Cuộn choke này gắn chung với BA nguồn như hình?
          E nghĩ thì không phải như bác nghĩ rồi.Mà là lấy thêm 1 BA từ 3->5A quấn đầy dây cỡ 0,5 0,56mm rồi đấu dây đặt bên trong thôi
          Phương -Hải Dương
          Email:
          Fb

Comment

Nguyên văn bởi Green_Age Xem bài viết
            Các bạn có thể thấy ampli mới được cải tiến cho đáp ứng tiết tấu, độ tinh tế,chi tiết, hài âm và dải tần gần đi đến sự hoàn hảo. Vì bản thân ampli bán dẫn đã tốt và trung thực lắm rồi, chỉ còn một điểm yếu là do bộ nguồn truyền thống đáp ứng không kịp thời những yêu cầu của linh kiện công suất. Chỉ cần một cải tiến nhỏ giúp bộ nguồn có tính tùy động và "thông minh" cao hơn, sẳn sàng ứng đủ mọi yêu cầu về dòng và áp của bộ KDCS.
            Mình có hàng chục giải pháp từ đơn giản đến phức tạp cho vấn đề này, xin mạn phép các bạn được trình bày thêm.
            Chúc các bạn ngày mới vui vẻ.
            Bác ới cách của bác chỉ cải thiện dòng và áp của nguồn hay cải thiện âm thanh hả bác.
            Phương -Hải Dương
            Email:
            Fb

Comment

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
              Bác ới cách của bác chỉ cải thiện dòng và áp của nguồn hay cải thiện âm thanh hả bác.
              nguồn ảnh hưởng không ít đến chất lượng hoạt động của thiết bị. Nhưng em không nghĩ chỉ như vậy mà biến con còng thành con đèn được!

Comment

Chào bạn Tepriu.
                Để không mất nhiều thời gian của bạn, trước hết bạn tìm một đồng hồ có thang đo henry và quấn vài vòng trên lõi Fe mà bạn đang có, sau đó tiến hành đo thử, bạn sẽ biết ngay sẽ cần bao nhiêu vòng để đạt đến thông số như bạn muốn...
                Chúc bạn thành công.
                Last edited by Green_Age; 17-02-2012, 10:36.
                Kết nối Triệu Bàn Tay, Triệu Trái Tim yêu thương...

Comment

Oh, bạn rất thông minh, như vậy bạn đã không mất nhiều công sức cho thí nghiệm này, vậy thì bạn còn chờ gì nữa mà không bắt tay vào?

Comment

Chào bạn.
                    Hai vấn đề này xa nhau lắm!

Comment

Cần xin sơ đồ mạch khuyếch đại âm thanh!

Mọi người ơi giúp mình với!Mình cần 1 sơ đồ mạch khuyếch đại âm thanh dùng linh kiện tranziztor lưỡng cực(BJT) ,công suất ngõ ra khoảng 10-20W,dùng nguồn 9V hoặc12V.Mình cần làm 1 cái để nộp cho Thầy chấm điểm.Mình tìm mãi trên Google rồi mà chẳng thấy sơ đồ nào ưng ý cả!Mọi người có ai biết sơ đồ nào hay thì gửi cho mình với nhé,cảm ơn mọi người nhiều!!!!
                      Bùi Thành Hậu

Gmail:
                      Fb:

Comment

Nguyên văn bởi thanhhaudt33 Xem bài viết
                        Mọi người ơi giúp mình với!Mình cần 1 sơ đồ mạch khuyếch đại âm thanh dùng linh kiện tranziztor lưỡng cực(BJT) ,công suất ngõ ra khoảng 10-20W,dùng nguồn 9V hoặc12V.Mình cần làm 1 cái để nộp cho Thầy chấm điểm.Mình tìm mãi trên Google rồi mà chẳng thấy sơ đồ nào ưng ý cả!Mọi người có ai biết sơ đồ nào hay thì gửi cho mình với nhé,cảm ơn mọi người nhiều!!!!
                        Chào bạn.
                        Giới thiệu bạn một sơ đồ để bạn nộp cho THẦY, hy vọng bạn sẽ yêu ngành âm thanh này hơn....Click image for larger version

Name:	2221 (1).jpg
Views:	1
Size:	63.8 KB
ID:	1355612

Comment

Nguyên văn bởi Green_Age Xem bài viết
                          Chào bạn.
                          Giới thiệu bạn một sơ đồ để bạn nộp cho THẦY, hy vọng bạn sẽ yêu ngành âm thanh này hơn....[ATTACH=CONFIG]39935[/ATTACH]
                          Cảm ơn Green_Age nhiều nha!Nếu con TIP31A mua không có,thì mình có thể thay bằng con gì nhỉ??Cảm ơn!!
                          Bùi Thành Hậu

Gmail:
                          Fb:

Comment

thay con TIP31A bằng con D880 cũng được chứ nhỉ!!!!!!
                            Bùi Thành Hậu

Gmail:
                            Fb:

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
                              Green age ơi , cải tạo lại phần nguồn amp như trên nhưng loa vẫn là loa chợ loại rẻ tiền nhất thì tiếng có được như mô tả hay vẫn y như cũ .
                              Câu này của bạn rất hay ... ví như việc con cub81 lắp thêm cái đèn SH thì trở thành xe SH vậy !!! .... Không hiểu lúc đó người ta sản xuất loa hi end vứt đi đâu ! ?
                              Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi thanhhaudt33 Xem bài viết
                                thay con TIP31A bằng con D880 cũng được chứ nhỉ!!!!!!
                                Chào bạn.
                                Datasheet có rất nhiều trên mạng, bạn chịu khó tra cứu một chút sẽ có rất nhiều transistor tương đương

Comment

Về tác giả

Collapse

Green_Age Tìm hiểu thêm về Green_Age

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X