Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các trường hợp hỏng hóc thường gặp ở máy tính để bàn.

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các anh sẽ xử lý cái main board khi nó bị dính phân do các con vật khác ị bậy lên tùm lum . Cách tốt nhất và hiệu quả nhất là đêm ném cái main đó vô thau giặt đồ , cho 1 ít xà phòng omô vô .
    Sau đó dùng bàn chải đánh răng vào và chà đánh cho đến khi mainboard sạch sẽ .
    Tiếp theo là đem hong khô , dùng máy sấy của mấy chị em phụ nữ làm cho nhanh , cùng lắm là cầm cái máy nén hơi của mấy bác sữa xem máy xịt vài chỗ .
    Sau khi hong khô thì dùng thôi .
    Đảm bảo không sao hết , em đã thử dùng cho 3 cái main rồi . Để cho mọi người tin thì em xin được gơit link lên cho mọi người tin nhé " nói có sách , mách có chứng "
    http://lqv77.com/2009/03/10/mainboar...uoi-chua-biet/

Chúc vui nhé .
    |

Comment

• Hic tài liệu của em gởi lên đã có 7 lượt xem mà sao chẳng thấy ai hồi âm hết vậy hè , cũng chẳng thank phát .
      Ối giời ơi .
      |

Comment

• Nguyên văn bởi thanh_nhan93 Xem bài viết
        Các anh sẽ xử lý cái main board khi nó bị dính phân do các con vật khác ị bậy lên tùm lum . Cách tốt nhất và hiệu quả nhất là đêm ném cái main đó vô thau giặt đồ , cho 1 ít xà phòng omô vô .
        Sau đó dùng bàn chải đánh răng vào và chà đánh cho đến khi mainboard sạch sẽ .
        Tiếp theo là đem hong khô , dùng máy sấy của mấy chị em phụ nữ làm cho nhanh , cùng lắm là cầm cái máy nén hơi của mấy bác sữa xem máy xịt vài chỗ .
        Sau khi hong khô thì dùng thôi .
        Đảm bảo không sao hết , em đã thử dùng cho 3 cái main rồi . Để cho mọi người tin thì em xin được gơit link lên cho mọi người tin nhé " nói có sách , mách có chứng "
        http://lqv77.com/2009/03/10/mainboar...uoi-chua-biet/

Chúc vui nhé .
        Mainboard mà bị ị thì phải làm cách này thui.
        Nhưng mainboard bình thường thì em dùng cọ là đủ rồi. Chứ làm cách này thật sự là mạo hiểm, các linh kiện CMOS có thể bị đánh chết vì tĩnh điện hoặc các linh kiện đóng gói sẽ bị nước thẩm thấu vào bên trong.
        Người nhỏ bé.

Comment

• Nguyên văn bởi thaielectric Xem bài viết
          Mainboard mà bị ị thì phải làm cách này thui.
          Nhưng mainboard bình thường thì em dùng cọ là đủ rồi. Chứ làm cách này thật sự là mạo hiểm, các linh kiện CMOS có thể bị đánh chết vì tĩnh điện hoặc các linh kiện đóng gói sẽ bị nước thẩm thấu vào bên trong.
          Dạ nhưng em toàn dùng cách này để vệ sinh main không à ( bất kể là bụi ) . Nhưng trước khi rữa thì em phải tháo pin cmos ra , sau đó thì clear cmos . Vậy là ok .
          Nhưng dù sao thì em cũng không nên làm thường xuyên , giống như anh đã nói .
          |

Comment

Dạ nhưng em toàn dùng cách này để vệ sinh main không à ( bất kể là bụi ) . Nhưng trước khi rữa thì em phải tháo pin cmos ra , sau đó thì clear cmos . Vậy là ok .
            có nhiều cách vệ sinh main, cách rửa bằng xà fòng bất đắc dĩ lắm mới phải dùng thôi, pần này mình thấy diễn đàn của mình có bác Huydim và bác nowdaygood có rất nhiều kinh nghiệm.
            Ko tin vào chính mình
            Tức là bạn đã thất bại một nửa trước khi bắt đầu.

Comment

em có tường nghe danh thợ gò chưa rát pro
              sửa main đại tài

Comment

• thx chủ topic

Comment

rửa main bằng xà bông thì mới thấy, lúc đó nếu như main không thật sự khô mà cắm điện chắc đem quăng main luôn, mạo hiểm quá

Comment

• có cách nào phục hồi bad sector không bạn ,mình có mấy cái ổ cứng bị như thế , hard format cũng không khá hơn ,

Comment

• Nguyên văn bởi heligo Xem bài viết
                      có cách nào phục hồi bad sector không bạn ,mình có mấy cái ổ cứng bị như thế , hard format cũng không khá hơn ,
                      dùng hiren 's boot kiểm tra chỗ nao bad rồi bỏ chỗ đó ko xài thôi, chứ bad là bị vật lý làm sao mà sửa được

thân

Comment

• Nguyên văn bởi heligo Xem bài viết
                        có cách nào phục hồi bad sector không bạn ,mình có mấy cái ổ cứng bị như thế , hard format cũng không khá hơn ,
                        bỏ bad rồi nhưng xài chẳng đc bao nhiêu lâu mua cái mới đi
                        cứu dữ liệu thì bỏ nó vào tủ lạnh để một đêm đem ra chép lại

Comment

• chào anh em diễn đàn!
                          minh co cai main 865 bi mat nguồn hiệu asrock socket 775 chay ddram buss 400
                          đã kiểm tra hết cac tụ và feet rồi nhưng không thấy con nào die cả. chỉ còn duy nhất con winbond (w83627h6-an)chỉ còn con này nữa là kết luận cưối cùng vạy ai co kinh nghiệm xin chỉ giáo với .xin cám ơn nhiều

Comment

• anh em trên diễn đàn ơi mình bây giờ làm kỹ thuật cho bệnh viện rồi cái mạng nó chạy cùi quá, nhờ anh em chi cho mình cái switth nào nó thật xịn hãng nào tư vấn cho mình tại vì dây nó dài quá . mình trước nay chỉ sủa main và máy in không nó mới mù về mạng mong các anh chỉ đạo giúp
                            làm sao mà nó khuếch đại tin hiệu như ở gần vì dây mạng có nhiều khi gần 200m lận.

Comment

• anh em cho mình hỏi! mình có cái laptop cpmpaq cn6220 bi mất nguồn , mà khi gấm adapter vô thì adapter bi mất nguồn kg có vol luôn, kg bit anh em tren đây có ai có bit bệnh này kg chi dùm 1 số tuyệt chiêu sửa chửa nhe! còn kg thì ai có sơ đồ main này thi cho mình xin, hay trang wed nào có sơ đồ cho mình xin cái link. thanksss anh em rất nhiều!

Comment

• Nguyên văn bởi lucaka2006 Xem bài viết
                                anh Huy Dim ơi em mới vào diễn dàn đọc được các bài của anh em thích lắm, nhưng em chưa rành lắm về sửa main. Anh cho em hỏi khi cắm điện vào main kích nguồn quạt CPU quay nhưng không chạy vậy nó bị gì ? , anh có thể soạn bằng word chỉ em cách đo nguồn cấp trước của main em cám ơn anh
                                em coi lại thử quạt có bị hong khong.vì nếu quạt bị hong thi cpu no khong chay dau

Comment

Về tác giả

Collapse

sihungfapv Tìm hiểu thêm về sihungfapv

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X