Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các trường hợp hỏng hóc thường gặp ở máy tính để bàn.

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• huydim
    replied
    Nguyên văn bởi ohaychuakia Xem bài viết
    Mình có 1 con Main all-round chipset via cũ bị hiện tượng như sau: từ lúc khởi động main chạy bình thường test cpu, ram, vga đều ok nhưng vào đến lúc nhận ổ cứng để thì không chạy nữa, không hình không tiếng. con main này bị lỗi bios mình mới nạp lại và chạy được 30 phút thì bị như vậy. ai biết giúp mình với
    Bạn chú ý phải nạp Bios đúng model. Nếu không đúng thì xảy ra các trường hợp là :
    Không nhận thiết bị đủ như KB & Mouse
    Ko detect HDD
    Chạy vải chục phút đơ luôn
    Cố gắn ép nó chạy hồi lâu là hết sửa luôn.

Leave a comment:

• huydim
    replied
    Nguyên văn bởi ltltdiem Xem bài viết
    ko đâu bạn, mình cài win lại rồi, thử card rời ok, modem của mình 4 port máy khách chạy ok, còn cái card onboard này chỉ nhận tín hiệu 1 chiều thôi, mình nghi là do phần cứng??????????????
    Trường hợp này có thể Lan onboard của bạn bị "nhiểm" áp cao hoặc Chip tới thời kỳ bị bệnh. Trước hết thay cục chống sét màu đen nếu ko hết thì phải thay chip Lan roai`.

Leave a comment:

• huydim
    replied
    Nguyên văn bởi trungtran Xem bài viết
    Mình là lính mới mình rất yêu nghề máy vi tính mình làm năm nay đã được 2 năm rồi nhưng mình chưa biết sửa chữa mainboad mình vào dd này mong được các bạn chỉ giáo .
    Mình có một cad màn hình GX- T2M64LP V2.0 boot máy lên vẫn chạy bình thường cài windows xong nhưng boot lại đến khi cad màn hình nhận driver xong là nó tắt luôn. Hiện tượng cứ nhận driver xong là nó tắt . Mình mong các bạn ai gặp vấn đề này xin chỉ giúp . nó bị hư cụ thể là cái gì vậy . Cảm ơn các bạn !
    Thứ 1: Bạn thử cài nhiều driver khác là được, tôi đã gặp rất nhiều trường hợp như
    vậy.
    Thứ 2: Do monitor của bạn ko chịu nổi độ phân giải khi nhận driver như bạn lybinh đã nói.
    Last edited by huydim; 25-01-2008, 18:01.

Leave a comment:

• lybinh
    replied
    Nguyên văn bởi trungtran Xem bài viết
    Mình là lính mới mình rất yêu nghề máy vi tính mình làm năm nay đã được 2 năm rồi nhưng mình chưa biết sửa chữa mainboad mình vào dd này mong được các bạn chỉ giáo .
    Mình có một cad màn hình GX- T2M64LP V2.0 boot máy lên vẫn chạy bình thường cài windows xong nhưng boot lại đến khi cad màn hình nhận driver xong là nó tắt luôn. Hiện tượng cứ nhận driver xong là nó tắt . Mình mong các bạn ai gặp vấn đề này xin chỉ giúp . nó bị hư cụ thể là cái gì vậy . Cảm ơn các bạn !
    cái monitor của bác chịu đựoc độ phân giải cao không???,khi khởi động lên bấm f8 vào safe mode cài thử xem có được ko ???

Leave a comment:

• ltltdiem
    replied
    Nguyên văn bởi buivanlanh Xem bài viết
    Main vẫn nhận LAN card thì tốt rồi, trường hợp của bạn có lẽ phải thiết lập lại Modem hoặc kiểm tra lại đường truyền.
    Căn cứ vào modem của mình loại gì để thiết lập IP đúng cho nó
    Căn cứ vào mạng mình sử dụng để gắn DNS cho đúng
    ko đâu bạn, mình cài win lại rồi, thử card rời ok, modem của mình 4 port máy khách chạy ok, còn cái card onboard này chỉ nhận tín hiệu 1 chiều thôi, mình nghi là do phần cứng??????????????

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

sihungfapv Tìm hiểu thêm về sihungfapv

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X