Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Có cục Adaptor 5V muốn tận dụng làm sạc điện thoại, máy tính bảng ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Có cục Adaptor 5V muốn tận dụng làm sạc điện thoại, máy tính bảng ?

Em có dư rất nhiều cục adaptor như hình bên dưới Output 5V/3A, nhìn thấy nó cũng tốt nên bỏ đi tiếc quá.
    Đây là cục sạc cho máy scan mã vạch sử dụng wifi : Cipherlab 8230, pin của nó chỉ 3.7V/1200mAh nhưng sạc 5V/3A
    Em muốn tận dụng làm cục sạc điện thoại và máy tính bảng được không các bác.
    Nghe nói là cục sạc thì dòng ra phải nhỏ hơn so với dòng của battery, ví dụ Pin 1500mAh thì sạc dòng ra nhỏ hơn 1.5A

Muốn giảm dòng thì có các nào không ạ.
    Các bác có cao kiến gì xin chỉ giáo

0986042204

Dùng dc bạn ak. Nguồn máy tính atx 5v mà lên tới 10a còn sac dc nua.

Comment

Nguyên văn bởi forevertech Xem bài viết
      Dùng dc bạn ak. Nguồn máy tính atx 5v mà lên tới 10a còn sac dc nua.
      Bác ơi nguồn PC lúc output ra USB em nghĩ mainboard nó đã auto hạ, vì sạc qua USB rất chậm. Còn sạc trực tiếp từ nguồn PC thì em chưa thử.
      0986042204

Comment

có thể dùng được . ampe cao thì sạc nhanh . ( nhưng hại pin nhé ) . trên cơ bản thì có thể nhưng không đảm bảo an toàn . bạn nên dùng cho ứng dụng khác . chứ tiết thì không khéo hỏng lun cái điện thoại hay cái taplet.

Comment

Dùng tốt chả sao cả công suất của sạc phụ thuộc hoàn toàn vào tải nó ghi là 3A có nghĩa là dòng điện tối đa nó có thể cung cấp được ! Với iphone dòng sạc vào chỉ cỡ 600ma nên cắm sạc 10A cũng không nhanh hơn sạc 1A

Comment

để dùng làm adapter quá ngon ấy chứ

Comment

e ở đâu cho a vài cục đi

Comment

Nguyên văn bởi n0ria Xem bài viết
                Em có dư rất nhiều cục adaptor như hình bên dưới Output 5V/3A, nhìn thấy nó cũng tốt nên bỏ đi tiếc quá.
                Đây là cục sạc cho máy scan mã vạch sử dụng wifi : Cipherlab 8230, pin của nó chỉ 3.7V/1200mAh nhưng sạc 5V/3A
                Em muốn tận dụng làm cục sạc điện thoại và máy tính bảng được không các bác.
                Nghe nói là cục sạc thì dòng ra phải nhỏ hơn so với dòng của battery, ví dụ Pin 1500mAh thì sạc dòng ra nhỏ hơn 1.5A

Muốn giảm dòng thì có các nào không ạ.
                Các bác có cao kiến gì xin chỉ giáo
                Sài 5V 3A càng ngon
                Sạc Anker còn 5V 8A kìa

Comment

Nguyên văn bởi n0ria Xem bài viết
                  Bác ơi nguồn PC lúc output ra USB em nghĩ mainboard nó đã auto hạ, vì sạc qua USB rất chậm. Còn sạc trực tiếp từ nguồn PC thì em chưa thử.
                  http://www.usb.org/developers/docs/d...arging_1.2.pdf

Comment

Nguyên văn bởi anhhuycan83 Xem bài viết
                    e ở đâu cho a vài cục đi
                    Bác ở TB e cho cục chuột bạch nè.
                    0986042204

Comment

Bạn ở đâu vậy cho cục đu đang cần làm cái loa mà xài sạc thường có 500mA à nghe bị sụt áp chán lắm

Comment

Nguyên văn bởi huuthe93tb Xem bài viết
                        Dùng tốt chả sao cả công suất của sạc phụ thuộc hoàn toàn vào tải nó ghi là 3A có nghĩa là dòng điện tối đa nó có thể cung cấp được ! Với iphone dòng sạc vào chỉ cỡ 600ma nên cắm sạc 10A cũng không nhanh hơn sạc 1A
                        Ko biết thì thôi đừng nói nhé bạn thử lấy cái ATX chế lại làm sạc cho iphone đi rồi lấy cái iphone khác sạc bằng sạc thường coi thằng nào sạc nhanh hơn . Sau khi sạc đầy 2 thằng rồi rút ra xài thử coi thằng nào mau hết pin hơn đừng tỏ ra nguy hiểm nhé

Comment

Bạn nên chế lại 1 cục đó sạc cho 2 cái là vừa sạc trực tiếp 5v 3A cũng đc nhưng nguy cơ thay pin mới rất là cao

Comment

Em ở TB nhé, bác nào ở TB muốn làm chuột bạch đến em, còn 2cái
                            0986042204

Comment

Nguyên văn bởi Hung01259 Xem bài viết
                              Bạn nên chế lại 1 cục đó sạc cho 2 cái là vừa sạc trực tiếp 5v 3A cũng đc nhưng nguy cơ thay pin mới rất là cao
                              Có cách nào giảm dòng hay chế ổn áp cho mạch ra ổn định ko ạ
                              0986042204

Comment

Về tác giả

Collapse

n0ria Tìm hiểu thêm về n0ria

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X