Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỗ trợ sửa Từ điển điện tử

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỗ trợ sửa Từ điển điện tử

Mình có chiếc từ điển điện tử bị thấm nước nên không còn hoạt động bình thường nữa. Máy này em thường dùng để học nên bị trục trặc cũng ảnh hưởng em nhiều lắm.
    Triệu chứng là phải để pin (2xAA) và cắm nguồn DC thì máy mới khởi động được và hoạt động bình thường, nếu chỉ có 2xAA không thì chờ mãi máy mới mở lên, và hoạt động không đủ chức năng (bấm dùng loa là máy tắt ngay)
    Mấy anh chị tiền bối trong forum giúp em sửa máy với, hoặc tư vấn em chỗ nào sửa chữa cũng được, em ở TPHCM, đã thử đem ra Nhật Tảo hỏi đủ chỗ nhưng ai cũng từ chối.

Em xin rất cảm ơn

Bump, ai giúp em với.

Comment

Bump, có ai hướng dẫn em không ạ.

Comment

Ai giúp em với ạ .

Comment

Lỗi nguồn pin rồi . Bác tháo ra rồi chụp ảnh mạch đưa lên đây ae thầy bói phán cho.

Comment

Em sẵn sàng chụp hình nhưng vì không rành đồ điện tử, máy này cũng ít thấy ở VN nên em không tự mở được ạ, đem ra Nhật Tảo thấy người ta cũng nạy kha khá mới mở ra được.
            Giờ máy cắm nguồn thì xài bình thường, mở ra rồi không biết đóng lại thì sao dùng đây.

Comment

bump .

Comment

Nguyên văn bởi pkhanh Xem bài viết
                Em sẵn sàng chụp hình nhưng vì không rành đồ điện tử, máy này cũng ít thấy ở VN nên em không tự mở được ạ, đem ra Nhật Tảo thấy người ta cũng nạy kha khá mới mở ra được.
                Giờ máy cắm nguồn thì xài bình thường, mở ra rồi không biết đóng lại thì sao dùng đây.
                đây không phải yahoo chat mà bum lắm thế?

bạn học mẫu giáo phải không? nhìn cách bạn trình bày mình đoán thế, y hệt mấy đứa lớp mầm trong xóm mình

Comment

Mình bump một ngày một lần ở diễn đàn mình là nhiều à ?
                  Mình già rồi nhưng vì kiến thức hạn hẹp về thứ này nên xưng hô như trên, có thể bạn hiểu lầm, thế ngoài việc nghĩ mình là học sinh mẫu giáo, bạn có giúp được gì trong việc sửa máy không ?

Comment

Bump, ai sửa được giúp em với.

Comment

- nguyên nhân: lỗi ic nguồn
                      - khăc phục: tháo thay ic nguồn, nâng cấp nguồn cấp
                      - phù hợp với chủ thớt: nâng cấp nguồn, thay pin AA mới loại sạc được, gắn thêm pin dung lượng lớn...

Comment

Nguyên văn bởi pkhanh Xem bài viết
                        Mình bump một ngày một lần ở diễn đàn mình là nhiều à ?
                        Mình già rồi nhưng vì kiến thức hạn hẹp về thứ này nên xưng hô như trên, có thể bạn hiểu lầm, thế ngoài việc nghĩ mình là học sinh mẫu giáo, bạn có giúp được gì trong việc sửa máy không ?

sửa điện tử cơ bản cũng có nguyên tắc, thiết bị có cao siêu đến đâu thì cách sửa cũng giống như thiết bị đơn giản thôi. Mình với ae hay đi cf ở nhật tảo cuối tuần, bác sắp xếp ra được thì mang theo mọi người kiểm tra hộ cho. Mình không nhận sửa cũng như thợ ở nhật tảo

Comment

Nguyên văn bởi mèomướp Xem bài viết
                          - nguyên nhân: lỗi ic nguồn
                          - khăc phục: tháo thay ic nguồn, nâng cấp nguồn cấp
                          - phù hợp với chủ thớt: nâng cấp nguồn, thay pin AA mới loại sạc được, gắn thêm pin dung lượng lớn...
                          Cảm ơn bạn đã trả lời, máy mình hiện giờ đang dùng 2xAA sạc camelion, bị lỗi như trên, phải cắm kèm nguồn, không biết bạn có nhận sửa máy giúp mình không ?

Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
                          sửa điện tử cơ bản cũng có nguyên tắc, thiết bị có cao siêu đến đâu thì cách sửa cũng giống như thiết bị đơn giản thôi. Mình với ae hay đi cf ở nhật tảo cuối tuần, bác sắp xếp ra được thì mang theo mọi người kiểm tra hộ cho. Mình không nhận sửa cũng như thợ ở nhật tảo
                          Cảm ơn bạn lvhn nhé, cuối tuần này mình bận chụp hình nên chắc không đến được, hẹn tuần sau vậy

Comment

Về tác giả

Collapse

pkhanh Tìm hiểu thêm về pkhanh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X