Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi cách tạo đường line in trên cassette sony

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi cách tạo đường line in trên cassette sony

Chào các thành viên diễn đàn, hiện mình có cái cassette sony nghe nhạc hay. Mình muốn chế thành loa bluetooch nhưng hiện tại mình không biết cách tạo đường line in từ mạch điện tử này. Rất mong được sự giúp đỡ các bạn. Đài của mình như hình vẽ.
    Attached Files

bạn tìm sau đít loa xem có jack line in không ? có thì khỏi chế cháo cho mệt, không thì mình bày cho .

Comment

Cái máy này chắc không có rồi, phải dùng công nghệ "móc" thôi, nếu rành điện tử thì tìm con ic khuếch đại âm thanh mà móc ngỏ vào, làm cái swich phụ chuyển qua lại, còn nếu không rành thì móc cổng phô nô đầu từ, dùng volume hoặc điện trở làm cầu phân áp, vì cổng này hệ số khuếch đại rất cao, và tắt luôn chức năng rec
      Khoa học công nghệ mới là chìa khóa của sự phát triển!

Comment

Hôm trước cũng có anh bạn gọi điện hỏi định chế bộ loa "quả boom" này sang dạng loa thùng vì bảo nghe hay. Có khi độ đầu vào kiểu này dễ hơn, đóng thùng loa thì lại còn phải tính đủ thứ, rồi còn mạch KĐ linh tinh nữa.

Lâu ko chơi điện thanh nên tai nó đặc lại rồi. Trước hay để ý các dạng đài kiểu này, móc lấy mạch tăng dải động tiếng ở ngay đầu vào mạch CS. Chỉ có 2 cuộn dây, tụ gốm đóng trong 1 cái vỏ như ngón tay với 4 con trở phân áp. Lắp sang loa nào loa ấy nghe khác hẳn 1 trời 1 vực. Bass trầm và ấm hơn, treble cao và thanh hơn.

Comment

Mình có tháo mạch kiểm tra. Máy sử dụng ic BA 5417 . kiểm tra trên mạng sơ đồ mạch rất khác so với thực tế. Lấy tín hiệu line in chân số 11; 12 sau khi qua tụ. Thực tế mình k thấy 2 con tụ này đâu cả. Mình mù mờ về món điện tử này lắm. Nhờ các cao thủ chỉ giáo. Xin cảm ơm.

Comment

2 con tụ là để dẫn tín hiệu xoay chiều và cách ly DC ngõ vào. Ko có thì câu thêm nó vào rồi từ đó hàn vào jack để lấy tín hiệu từ PC sang chẳng hạn.

Comment

Bạn Thanhfdc có biết 2 con tụ đó là tụ gì không. Mình xem mạch mà không thấy ghi gì cả?

Comment

Là 2 con tụ hóa 2,2uF.

Comment

Về tác giả

Collapse

mrhoat Tìm hiểu thêm về mrhoat

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X