Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Điện thoại sử dụng cáp OTG chỉ kết nối được 1 thiết bị ngoài

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Điện thoại sử dụng cáp OTG chỉ kết nối được 1 thiết bị ngoài

Em có 1 điện thoại Android hỏng cảm ứng nên em sử dụng cáp OTG để dùng chuột điều khiển. Hiện em muốn kết nối thêm bàn phím nữa cũng thông qua cáp OTG, nhưng khi qua cổng chia USB hub, điện thoại em chỉ nhận 1 thiết bị là chuột hoặc bàn phím. Cho em hỏi có cách nào để kết nối cả chuột và bàn phím cùng lúc qua cáp OTG không ạ? Em xin cảm ơn!

Dùng hub khác, nếu không chắc máy bạn không đủ dòng cấp cho cả 2, dùng hub gắn thêm nguồn ngoài xem.

Comment

Khả năng điện thoại của bạn không đủ nguồn cấp cho bộ hub đê chia cho 2 thiết bị.
      Sao không dùng bộ chuột và bàn phím mini không dây ấy. Vừa nhẹ tải, vừa được 2 thiết bị. Mà nhỏ gọn nữa.

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết
        Dùng hub khác, nếu không chắc máy bạn không đủ dòng cấp cho cả 2, dùng hub gắn thêm nguồn ngoài xem.
        Biết thế mình mua cái usb hub đắt hơn xíu, mình không nghĩ tới chuyện k đủ nguồn cấp, cảm ơn bạn đã chia sẻ!

Comment

Nguyên văn bởi Thangbpvn Xem bài viết
          Khả năng điện thoại của bạn không đủ nguồn cấp cho bộ hub đê chia cho 2 thiết bị.
          Sao không dùng bộ chuột và bàn phím mini không dây ấy. Vừa nhẹ tải, vừa được 2 thiết bị. Mà nhỏ gọn nữa.
          Úi, cái điện thoại của mình bị rơi xong hỏng tùm lum, mất cả wifi với bluetooth, mình có điện thoại khác dùng rồi, nhưng vẫn muốn tận dụng, mình dùng chuột để đọc ebook thôi, sửa thì tốn kém quá. Cảm ơn bạn đã chia sẻ!

Comment

Uh thì cái này b dùng loại đó t nói đó, hợp lý. Giá bộ đó tầm 120k thôi à.

Comment

Về tác giả

Collapse

letu205 Tìm hiểu thêm về letu205

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X