Thông báo

Collapse
No announcement yet.

bệnh chung của mắt đọc các loại ổ đĩa DVD ROM và DVD WRITER

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bệnh chung của mắt đọc các loại ổ đĩa DVD ROM và DVD WRITER

có rất nhiều ổ đĩa DVD ROM hay WRITER còn mới cứng,cơ ngon lành,bỏ đĩa vào vẫn quay,mắt vẫn có tia đỏ sáng chói thế nhưng lại không đọc được dữ liệu nào,có ổ thì đọc được CD nhưng DVD thì không,có ổ thì đọc DVD lại không đọc được CD,có ổ đọc các đĩa thì ngon lành nhưng lại không ghi được,có ổ thì kẹt cả cơ nữa cơ.trường hợp hư hỏng này là khá phổ biến ở những đời từ 2011 tới giờ,có những lý do hư lãng xẹt như là vừa mới tối qua xài ngon sáng nay thấy em nó lăn đùng ra chết không có tín hiệu gì,hoặc là để lâu không xài cũng hư luôn.em cố gắng tìm hiểu nguyên nhân tại sao nhưng chưa nghiên cứu ra,chất lượng linh kiện dở thì là cái chắc, nhưng mà thường thì hư ở cụm mắt đọc,nhưng thường hư cái gì ở đó đây?dù chỉnh mắt sáng cỡ nào cũng vô ích,em nghĩ có thể là bị chết 1 con cầu chì hay con tụ hay con trở nào đó,thế nhưng em có biết phân biệt mấy con đó đâu,thớt này để trao đổi học hỏi với mấy bác có nhiều kinh nghiệm với những ổ loại này,các bác có thể cho em biết là mắt đọc ổ dvd này thường hư gì không?và sửa dễ không?bảo mua ổ mới em không ủng hộ vì những ổ em sửa toàn là ổ ngoài ve chai hay ổ của khách.nếu mà có giải pháp sửa đơn giản ổn thỏa thì ổ ghi cũ rất có ích cho các bác ít tiền.anh em sửa chữa cũng có ít tiền cafe,và sửa được pan bệnh này cũng là một kinh nghiệm rất đáng quý. hiện tại em có 2 ổ DVD WR của SONY đang bị bệnh đĩa không quay,mắt đọc có tia nhưng yếu.

Về tác giả

Collapse

huyhuy0093 Tìm hiểu thêm về huyhuy0093

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X