Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cho mình hỏi về đèn thấp sáng có tỏa nhiệt

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cho mình hỏi về đèn thấp sáng có tỏa nhiệt

y như tiêu đề vậy đó, mình đang nuôi sóc con chưa mở mắt nên cần tìm bóng đèn tỏ nhiệt vừa phải, bóng đèn dây tóc thì nhiệt tỏ ra nhiều quá, còn bóng cà na thì chỗ mình không có bán luôn, đèn chữ u thì pó tay nhiệt ít lắm, cho mình hỏi đèn pha xe máy có dùng được cho điện 220v dân dụng không? nếu muốn dùng thì phải làm những gì để có thể dùng được ạ. cám ơn tất cả!

Nguyên văn bởi truonghack Xem bài viết
    y như tiêu đề vậy đó, mình đang nuôi sóc con chưa mở mắt nên cần tìm bóng đèn tỏ nhiệt vừa phải, bóng đèn dây tóc thì nhiệt tỏ ra nhiều quá, còn bóng cà na thì chỗ mình không có bán luôn, đèn chữ u thì pó tay nhiệt ít lắm, cho mình hỏi đèn pha xe máy có dùng được cho điện 220v dân dụng không? nếu muốn dùng thì phải làm những gì để có thể dùng được ạ. cám ơn tất cả!
    Bong xe máy không được ,Vì nó sài 12vôn thôi ..Bạn mua Bóng 220v ít W..:Bạn muốn bóng xe máy thì phải qua Biến áp hạ xuống còn 12v ,,VD Biến áp Đài v.v....
    Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Dùng bóng đèn sợi đốt thông thường, loại 25W thường dùng cho đèn bàn đọc sách (Rạng Đông, Điện Quang). Rẻ, bền, khá dễ mua, tỏa nhiệt vừa phải.
      Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nếu bạn cần nhiệt, không cần sáng thì mua bóng tròn Rạng Đông 220V 100W hoặc 75W. Mắc nối tiếp 2 bóng rồi mắc vào nguồn điện 220V sẽ đuojc chừng 2x(20W-30W). Sẽ ấm mà không bị chói.

PT.
        Núi cao bởi có đất bồi
        Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
        Muôn dòng sông đổ biển sâu
        Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

Mua cái bóng đèn 25W thôi, mua thêm cái Dimer mà mọi người thường gọi là cái chiết áp đèn ấy mà lắp vào! Muốn nóng/nguội cỡ nào thì chỉ việc vặn nó mạnh/yếu điện là xong. Coi chừng ánh sáng gần làm hại mắt nó thì lấy giấy thiếc bao thuốc lá quây bóng đèn lại!
          Tập đoàn MIN, MOD là đao phủ của tự do ngôn luận!

Comment

Về tác giả

Collapse

truonghack Tìm hiểu thêm về truonghack

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X