Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Việc thay bình accu cho UPS APC...

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Pro này làm bên SANTAK đúng ko nè?
    upscenter.vn
    0909.456.541

Comment

• Nhận thay ắc quy cho tất cả các loại UPS
      upscenter.vn
      0909.456.541

Comment

• Nguyên văn bởi jupiter1234 Xem bài viết
        Pro này làm bên SANTAK đúng ko nè?
        Em làm bảo hành cho APC và Emeson. Bên em nhận sửa chữa lẻ và các dịch vụ bảo trì cho tất cả các loại UPS.
        FPT Service bảo hành, sửa chữa dịch vụ UPS, các loại nguồn công suất.
        Mr Xô : Email :
        ĐT : 01674524129

Comment

• Giờ kiếm đâu ra main có cổng com bây giờ nhỉ? Đúng là muôn đường nan giản APC

Comment

• MOXA nhé.
            Mình cũng phải nghiến răng làm cái MOXA 2nd 5lít mới xài ok.

Comment

• Nguyên văn bởi m4a1kabin Xem bài viết
              MOXA nhé.
              Mình cũng phải nghiến răng làm cái MOXA 2nd 5lít mới xài ok.
              Mình cũng chiến cả card PCI to COM mà cũng vẫn chỉ nhận là tín hiệu Simple, sao nhiều bác confirm là dùng loại nào cũng được nhỉ? Cũng bắt đầu nản với cái món này rồi

Comment

• Nguyên văn bởi nhqdesperado Xem bài viết
                Các bác cho hỏi cái sợi usb - rs232 của mình nó là cái z-tek ze536 dùng chip prolific, vào hyperterminal nó toàn báo "Unable to open com port. Please check port setting". Bác nào có kinh nghiệm trong vụ này không?
                Dùng cáp chuyển đổi thì trước tiến phải cài driver cho nó cái đã, sau đó kiểm tra trong Computer/Manager/Port... xem tình trạng kết nối nhận cáp ra sao. nếu máy tính chưa báo nhận thì chưa đúng Driver, bạn cần cài lại
                - Sau khi hoàn thành vụ kết nối thì bạn mới đưa vào sử dụng được
                TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
                Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
                DĐ: 0976.299.429 -

Comment

• Nguyên văn bởi baoc75
                  Bạn dùng PC có cổng COM kết nối với COM trên UPS là được, không nên dùng cáp chuyển USB-RS232
                  Bác ấy dùng Laptop thì kiếm đâu ra cổng Com hả bạn, mà xài cáp chuyển đổi có sao đâu mình dùng cái cáp tàu khựa mà vẫn chậy như ngựa đó thôi

Comment

• Nguyên văn bởi thieu-bn2011 Xem bài viết
                    Dùng cáp chuyển đổi thì trước tiến phải cài driver cho nó cái đã, sau đó kiểm tra trong Computer/Manager/Port... xem tình trạng kết nối nhận cáp ra sao. nếu máy tính chưa báo nhận thì chưa đúng Driver, bạn cần cài lại
                    - Sau khi hoàn thành vụ kết nối thì bạn mới đưa vào sử dụng được
                    Driver cài đầy đủ mà bác. Mình dùng những 2 sợi usb với 2 loại chipset khác nhau là PL2303 với CH340 đều không được. Cắm cả card PCI to COM cũng ko ăn thua. Nó ko nhận tín hiệu smart, chỉ hiểu là simple thôi (setup cái này trong powerchute mới thấy).

Comment

• Các bác cho hỏi nếu APC thay cho kích điện thì nên dùng loại nào ? (tầm 1500VA) và bình accu loại nào à ? Hiện nay thấy có nhiều bình mà phân vân quá: Viễn thông, kín có nước, khô, nước hở.

thanks

Comment

Driver cài đầy đủ mà bác. Mình dùng những 2 sợi usb với 2 loại chipset khác nhau là PL2303 với CH340 đều không được. Cắm cả card PCI to COM cũng ko ăn thua. Nó ko nhận tín hiệu smart, chỉ hiểu là simple thôi (setup cái này trong powerchute mới thấy).
                        Mà bác dùng cáp chuẩn của APC đấy chứ, nó không giống các loại cáp thông thường ngoài chợ đâu
                        Bạn thử kiểm tra xem máy tính đã báo nhận kết nối cổng chuyển đổi chưa, như hình đính kèmClick image for larger version

Name:	Untitled.png
Views:	1
Size:	104.9 KB
ID:	1377002

Comment

• Nguyên văn bởi gacon_vn Xem bài viết
                          Các bác cho hỏi nếu APC thay cho kích điện thì nên dùng loại nào ? (tầm 1500VA) và bình accu loại nào à ? Hiện nay thấy có nhiều bình mà phân vân quá: Viễn thông, kín có nước, khô, nước hở.

thanks
                          Bác nên dùng loại SUA1500I hoặc SUA2200I loại đứng. Với loại SUA1500I thì dùng 2 acquy 12V-7A. Còn SUA2200I thi dùng 4 bình 12V-7A. Tuy nhiên nếu dùng UPS thì thời gian lưu điện không được lâu, nếu muốn lâu hơn thì phải chế thêm acquy ngoài vào cho nó. Bù lại thì điện áp ra của UPS là sin chuẩn nên rất tốt cho máy. Về acquy thì còn tùy vào từng điều kiện như thời gian lưu điện, số tiền đầu tư, điều kiện sử dụng... mà bác có thể chọn loại acquy phù hợp nhất với mình.

Comment

• Nguyên văn bởi thieu-bn2011 Xem bài viết
                            Mà bác dùng cáp chuẩn của APC đấy chứ, nó không giống các loại cáp thông thường ngoài chợ đâu
                            Bạn thử kiểm tra xem máy tính đã báo nhận kết nối cổng chuyển đổi chưa, như hình đính kèm[ATTACH=CONFIG]64268[/ATTACH]
                            Ko phải cable zin nhưng là cable hàn theo sơ đồ dây 940-0024C. Tất nhiên cài driver đúng của dây usb mà, mình còn dùng cả card "pci to com" cũng vẫn chỉ nhận tín hiệu simple, không nhận smart. Tức là powerchute vẫn nhận ra ups nhưng chỉ nhận khi khai báo tín hiệu đơn, còn tín hiệu smart thì nó ko nhận

Comment

Ko phải cable zin nhưng là cable hàn theo sơ đồ dây 940-0024C. Tất nhiên cài driver đúng của dây usb mà, mình còn dùng cả card "pci to com" cũng vẫn chỉ nhận tín hiệu simple, không nhận smart. Tức là powerchute vẫn nhận ra ups nhưng chỉ nhận khi khai báo tín hiệu đơn, còn tín hiệu smart thì nó ko nhận
                              Máy của bác này đã xem được thông số qua powerchute tức là đã kết nối được với UPS rồi. Tuy nhiên powerchute chỉ là phần mềm để xem thông số thôi, nó không phải là phần mềm chuyên dụng để cài đặt cho máy. Vì vậy bác không nên cố gắng cài đặt lại máy làm gì cho mất công.

Comment

• Chào các bạn,
                                UPS của mình là Back UPS RS 1000, mình chế cáp USB-RJ50 kết nối bình thường để chạy power chute pesonel edition. Đến đây là hết, mình chưa thay bình accu, vẫn dùng bình cũ để ý thấy lúc nạp đầy bình báo estimated time chừng 230 phút, sau khi gắn tải dùng chế độ ac quy thì số này giảm xuống dần dần đến khi ups tự tắt.

Bây giờ mình thay bình mới thì reset như thế nào (diễn đàn toàn nói đến loại có cổng com) không àh! Không lẽ chỉ nhấn vào "replace battery date" là xong ah? Tư vấn giúp nhé. Cảm ơn các bạn.

Comment

Về tác giả

Collapse

heolun2006 Tìm hiểu thêm về heolun2006

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X