Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin hỏi về giảm từ 12v xuống 5v

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Bạn có thể ráp theo mạch này, dòng ra 3A max, mạch gọn nhẹ, hiệu suất cao.
    Attached Files
    Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
    Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

Nguyên văn bởi hoangtam741 Xem bài viết
      Bạn có thể ráp theo mạch này, dòng ra 3A max, mạch gọn nhẹ, hiệu suất cao.
      có thể cho mình tên các thứ cần mua k?
      Kê ra dùm mình tên ý, vd như D1 1N5822

Comment

Nguyên văn bởi Auto95 Xem bài viết
        có thể cho mình tên các thứ cần mua k?
        Kê ra dùm mình tên ý, vd như D1 1N5822
        Tất cả linh kiện ở trên sơ đồ rồi, 1N5822 là diode xung chịu dòng cỡ 5A, cuộn cảm nên mua sẵn nếu chưa có kinh nghiệm quấn và dụng cụ để đo. Chúc thành công !
        Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
        Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

Nguyên văn bởi thanh_tungdl Xem bài viết
          Cách nhanh nhất đây ạh:

Dòng lên tới 1A , chi phí chưa đến 10k
          Bac cho mình hỏi, nếu lắp 2 mạch như vậy, sau đó đấu // thì có cho ra được dòng 5v, 2A không hả bác ?
          Thanks ...

Comment

chà...cách của a dễ wá nhỉ
            E k rành điện tử nhưng chổ e đang ở có rất nhiều mạch điện tử, mò thế nào cũng ra con 22 ohm
            Thế cách dùng bóng đèn và cách dùng điện trở thì cách nào an toàn cho điện thoại ạ?
            cách nào cũng có rủi ro, chỉ còn 1 cách là ko sạc nữa thôi

Comment

các bác ơi cho em hỏi em có nguồn là 9v bây giờ cần xuống 3v thì trở là bao nhiêu và công thức tính như thế nào,cảm ơn nhiều!

Comment

cái đó còn phụ thuộc vào tải của bạn

Comment

em có một con ic4013 mà e xem trên mạng thì thấy bảo nguồn con ic này là 3-4v thui mà nguồn của e là 9v cơ cho nên trả biết tính toán kiểu gì để sụt áp 3v nữa mong các bác giúp đỡ

Comment

Nguyên văn bởi bigboyzozo Xem bài viết
                    em có một con ic4013 mà e xem trên mạng thì thấy bảo nguồn con ic này là 3-4v thui mà nguồn của e là 9v cơ cho nên trả biết tính toán kiểu gì để sụt áp 3v nữa mong các bác giúp đỡ
                    Bạn phải xem datasheet chứ! 4013 là loại CMOS nên có thể cấp nguồn trong khoảng từ 3 đến 15V. Vì vậy bạn có thể dùng nguồn 9V mà không cần hạ áp làm gì.

Comment

vậy mà em cứ tưởng nó chỉ chịu được 3-4v thui,mà bác có thể chỉ dùm em cho nào nói về nguồn con 4013 trong datasheet đc không em nhìn toàn tiếng anh nên trả hiểu gì cả

Comment

Nguyên văn bởi bigboyzozo Xem bài viết
                        vậy mà em cứ tưởng nó chỉ chịu được 3-4v thui,mà bác có thể chỉ dùm em cho nào nói về nguồn con 4013 trong datasheet đc không em nhìn toàn tiếng anh nên trả hiểu gì cả
                        Chẳng phải nick của bạn cũng là tiếng Anh sao? Ngay trang đầu mục Features (tính năng) đã cho biết rồi: Wide supply voltage range 3.0V to 15V.
                        http://www.cedmagic.com/tech-info/data/cd4013.pdf

Comment

Nguyên văn bởi aici Xem bài viết

Bác không rành về điện tử?
                          Bác có bóng đèn pin 12 volts không? cần 2 bóng. Loại 6 volts thì cần 3 bóng. Nhớ là loại đèn công suất nhỏ nha! Loại bóng trong đèn pin hồi xưa đó. hay là đèn xe đạp 6 volts (3 bóng). Không dùng bóng đèn công suất lớn nha!
                          Đấu nối tiếp rồi sạt vô tư, Vừa biết là đang sạt và sạt gần đầy chưa. (đèn sáng nhiều, sáng mờ, sáng yếu)

Chúc vui.
                          Wao! H là năm 2016 và cách này đã ko còn dùng dc cho các smp cao cấp

Comment

Về tác giả

Collapse

Tran_Phu Tìm hiểu thêm về Tran_Phu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X