Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mình có bộ nguồn ATX nó không lên, có ai giúp với!!!!!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

chào anh em có cái nguồn khi kích thì nó chết con công suất và 2 con điện trở em đã thay và kích lại nó vẫn nổ. nguồn của em bị thằn lằn vào nó nổ
    |

Comment

Cách đơn giản là vệ sinh lại nguồn ATX dùng Acton để vệ sinh sau đó mới tiến hành sửa chữa mình hy vọng mạch nó bị ẩm chứ nguyên nhân khác thì bó tay . Nhờ các bạn vậy

Comment

Chào! mình có cái nguồn penIII, tất cả các nguồn 5v, 12v,. . . ra vẫn đủ. duy nhất chỉ có nguồn 3,3v đưa ra cái giắc 20pin bằng 3 sợi mầu cam. trong 3 sợi đó thì có 1 sợi nó nối thêm một sợi dây mầu đen và đưa về con 314. khi đưa tải vào các điểm 3,3v khác thì hoạt động bình thường còn khi đưa tải vào điểm có sợi mầu đen thì sụt áp và tắt nguồn luôn. ai có cao kiến gì không giúp mình với. mình cám ơn nhiều.
        Thái Sơn - Thái Nguyên City

Comment

trình độ 4/7 kiểu này chắc ...bó tay

Comment

bạn còn yếu lắm, khi xác định linh kiện nào hư rồi thì bạn phải lần cho ra nguyên nhân nào dẩn đến linh kiện đó hư tìm cho ra rồi mới thay. nếu chưa có kỹ năng đó thì bạn cố mà luyện, chớ bạn chưa xác định được đả vội thay... tiền nào chịu cho nổi

Comment

các bác ơi, cái nguồn của em nó chập chờn, lúc chạy lúc không, bác nào biết pan này ko ạ!

Comment

Nguyên văn bởi pham van tan Xem bài viết
                bạn còn yếu lắm, khi xác định linh kiện nào hư rồi thì bạn phải lần cho ra nguyên nhân nào dẩn đến linh kiện đó hư tìm cho ra rồi mới thay. nếu chưa có kỹ năng đó thì bạn cố mà luyện, chớ bạn chưa xác định được đả vội thay... tiền nào chịu cho nổi
                nó không chạy thì mình đã sửa xong xuôi cho nó chạy rồi. ban đầu nó chết 2 con trans công suất và 2 con c945 (Q3 và Q4) xong thì nó có hiện tượng như vậy thôi mà. nhưng mình cũng đã giải quết xong khi kiểm tra quanh con TL431 và thay một con điện trở là OK.
                Last edited by binhminh0408; 11-03-2008, 17:42.

Comment

Nguyên văn bởi cumi Xem bài viết
                  các bác ơi, cái nguồn của em nó chập chờn, lúc chạy lúc không, bác nào biết pan này ko ạ!
                  Bạn đã tháo nguồn ra chạy riêng chưa hay vẫn để trên main vậy? bạn nói càng rõ thì mọi người mới hiểu được chứ.

Comment

hehe bạn ở đâu thía.bạn sửa board hết nhiu tiền dzồi.ra đường Nguyễn Kiệm mua board cũ 30.000 đ
                    Sống thời kinh tế loạn,mới phỉ chí kinh doanh,

Comment

có ai biết về thu phat tín hiệu radio không dzị ? R tính làm máy bay đồ chơi mà không bít có mạch thu phát radio nào xa cỡ 1km không.cám ơn các pác nhìu
                      Sống thời kinh tế loạn,mới phỉ chí kinh doanh,

Comment

thương đo chân kích(màu xanh lá cây) không đủ 5v dc thi nguồn thường pan ở phần sơ cấp đó bạn nên xem lại hai con Q1, Q2 và Fet cấp trươc, đặc biệt là nhưng con R,diôt,xung quanh Fet thương bị đứt đó bạn.bạn nên đo nguội các liên kiện xung kỉ xem,nếu bình thường thì bạn nên xem lại mạch hồi tiêp về con IC ở thứ cấp,
                        "MC

Comment

Nguyên văn bởi elec_dragon Xem bài viết
                          hehe bạn ở đâu thía.bạn sửa board hết nhiu tiền dzồi.ra đường Nguyễn Kiệm mua board cũ 30.000 đ
                          bạn nói vậy thì mình cũng biết vậy thồi. hơn nữa mình tự học sửa chữa điện tử lấy nên cũng phải làm cho biết chứ mặc dù hỏng cũng phải làm. ban ngày mình đi làm nhà nước rồi đến tối về nhà mình mới sờ đến điện tử được. mình có rất ít thơì gian nên không đi học thêm được chỉ tự đọc sách mà làm thôi và mình cũng biết mình còn phải học mọi người nhiều.!

Comment

Xin nhờ mọi người chỉ giúp với !!!!!!!!!!!

Mình có bộ nguồn nó bị nổ con C5027. Mình ra chợ hỏi không có, con C5027 có thể thay thế con khác tương đương được không? Huynh nào biết xin chỉ giúp!

Comment

Nguyên văn bởi nhuelm Xem bài viết
                              Mình có bộ nguồn nó bị nổ con C5027. Mình ra chợ hỏi không có, con C5027 có thể thay thế con khác tương đương được không? Huynh nào biết xin chỉ giúp!
                              C5027 có đầy ngoài chợ, 6000 đ 1 con, không có thì thay con E13003 nhé.

Comment

Nguyên văn bởi nowdaygood Xem bài viết
                                C5027 có đầy ngoài chợ, 6000 đ 1 con, không có thì thay con E13003 nhé.
                                Xin cám ơn sự nhiệt tình của Nowdaygood. Khi nào Forum tổ chức gặp mặt, giao lưu các thành viên hy vọng sẽ được gặp mặt anh Nowdaygood, ngưỡng mộ anh lâu lắm rồi. See you anotherday!

Comment

Về tác giả

Collapse

nhuelm Tìm hiểu thêm về nhuelm

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X