Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ae ơi mình cần ae giúp đỡ về ampli 12 sò hiệu galifona

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ae ơi mình cần ae giúp đỡ về ampli 12 sò hiệu galifona

ae ơi minh co con ampli 12 sò hiệu GALIFONA nó sài biến áp + - 35v sài 3 cặp B688 và 3 cặp D1047. các ae ah có điều nghe k hay lắm vậy cho mình có thể thay các cặp sò này bằng con c5200 và A 1943 dc k ae? mong chỉ giáo giúp.Và niếu dc thì cho mình hỏi thêm khi thay mình thay con c5200 vào chỗ con B688 hay D1047 ạ.và đồng thời hiện tại mỗi lần tăng bass hơi lớn thì nghe ù rất kho chịu.rất mong ae chỉ giáo.thank ae
    phamcongbinh.binh@yahoo.com
    Click image for larger version

Name:	IMG_0326.jpg
Views:	2
Size:	84.7 KB
ID:	1414121

Name:	IMG_0327.jpg
Size:	107.5 KB
ID:	1414122

Name:	IMG_0328.jpg
Size:	95.4 KB
ID:	1414123

Name:	IMG_0329.jpg
Size:	102.4 KB
ID:	1414124

Name:	IMG_0330.jpg
Size:	96.9 KB
ID:	1414125

Phạm Công Bình
    ĐT:0908962269

Nguyên văn bởi congbinh Xem bài viết
    ae ơi minh co con ampli 12 sò hiệu GALIFONA nó sài biến áp + - 35v sài 3 cặp B688 và 3 cặp D1047. các ae ah có điều nghe k hay lắm vậy cho mình có thể thay các cặp sò này bằng con c5200 và A 1943 dc k ae? mong chỉ giáo giúp.Và niếu dc thì cho mình hỏi thêm khi thay mình thay con c5200 vào chỗ con B688 hay D1047 ạ.và đồng thời hiện tại mỗi lần tăng bass hơi lớn thì nghe ù rất kho chịu.rất mong ae chỉ giáo.thank ae
    phamcongbinh.binh@yahoo.com
    [ATTACH=CONFIG]50880[/ATTACH]
    [ATTACH=CONFIG]50881[/ATTACH]
    [ATTACH=CONFIG]50882[/ATTACH]
    [ATTACH=CONFIG]50883[/ATTACH]
    [ATTACH=CONFIG]50884[/ATTACH]
    Sao mà ampli gì lắp lạ thế! B688 thì phải đi với D718 chứ , còn D1047 thì phải đi với B8171! Nếu muốn thay C5200 thì thay vào chỗ con sò D1047 và A 1943 vào chỗ con B688 đó.nhưng mà thay sò này vào thì nó cũng thế mà thôi , chỉ có điều khi tăng mạnh lên thì đỡ méo tiếng chút thôi, chứ còn chát lượng thì kém lắm. thay vào phí tiền mà thôi, chất lượng âm thanh phần nhiều nằm ở kiểu mạch chứ sò chỉ là phụ , nhưng nếu mạch đạt mà sò kém quá thì cũng dở, nên thay cho đồng bộ thì mới ngon được!

Comment

Đúng là Galifona!
      -Đầu tiên là spam.
      Mình đã từng thấy những amp còn tệ hơn amp này, cấu trúc đơn giản hơn nhiều, linh kiện đơn giản hơn nhiều (đương nhiên là hàng chợ). Âm thanh nghe từ những con amp đó thì khỏi phải nói: không cứng, không mềm và không... dẻo
      -Sau đó là giải pháp : mua 3 con D718 (khoảng 21k/3 con) , 2 tụ 104 (100volt) khoảng 6k/2 con.
      - 3 con D718 về thay vào chỗ 3 con D1047 (dỏm thì cho nó dỏm theo cặp luôn). Còn 3 con D1047 để dành làm ampli khác (hướng dẫn sau). Nghe thử còn ù không.
      - 2 tụ 104 thì hàn vào 2 đầu tụ lọc nguồn (2 cái tụ đen xì bự chảng đó).

XOng thì nghe lại báo cáo tình hình.
      Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
      <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Nguyên văn bởi tranhieu_ece Xem bài viết
        Bác thay sò thì chất âm cũng ko thay đổi bao nhiêu đâu bác à...vì giờ sò toàn là hàng TQ ko à. Muốn thay đổi chất âm thì phải thay nguyên board công suất, như vậy mới mong cải thiện đc
        Chất âm gì?, giải quyêt được Bass ù/rè là mừng rồi.
        Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
        <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

amli này mình mua mới nó đã vậy mình cũng k hỉu sao mà nó đi sò vậy nũa

Phạm Công Bình
          ĐT:0908962269

Comment

Bác thay sò thì chất âm cũng ko thay đổi bao nhiêu đâu bác à...vì giờ sò toàn là hàng TQ ko à. Muốn thay đổi chất âm thì phải thay nguyên board công suất, như vậy mới mong cải thiện đc

Comment

Tép nói đúng đấy , B688/D718 là 1 cặp bổ phụ đi cùng nhau , 2 con 688 và D1047 không phải cặp bổ phụ cho nên không giống nhau , do vậy âm thanh ko ra gì là chắc, bạn nên làm theo tép đi , mua 3 con D718 về thay vào chỗ D1047 là Ngon , nếu không thay biến áp đi , tôi dám chắc biến áp toàn Nhôm

Comment

e cũng rất đồng ý với ý kiến của bác tép và bác daituong. e nghĩ bác chủ thớt nên thay lại sò cho đúng cặp của nó: b688/d718 hoặc nếu có điều kiện thay cặp a1943/c5200 thì càng tốt A thay vào B; C thay vào D, âm
                thanh sẽ đỡ bị méo hơn, và nên thay con biến áp cho e nó vì khi mở lớn mới bị ù thì 100% là sụt áp quá nhiều. cộng với bệnh tụ bị khô - chất lượng kém. nhiều con ampli có 4 sò bo mạch thì chỉ có lèo tèo vài con tụ+trở mà âm thanh cũng ko đến nỗi nào. âmpli của bác chủ cũng ko tồi lắm. nếu làm lại cẩn thận thì oánh cũng ra trò đấy. có vài lời đoán mò, mong các bác đừng chém.

Comment

mà ù chưa chắc đã do nguồn và tụ , nguyên nhân cũng có thể do 2 con tzt công suất không giống nhau nên bị sai lệch điện áp, do vậy dẫn đến méo phi tuyến làm cho âm thanh ù xì ,và nghe như tắc mũi ối Rồi ôi ,hôm nọ chưa để ý quả biến Áp kia không phải nhôm thì cứ Băm đầu tôi ra đá bóng tôi vừa quấn lại 1 cái biến áp i xì trang thế ghi ngoài là 15A nhưng tháo ra toàn nhôm, không biết có nổi 8A không chiều a là 3.8cm chiều b được 7 cm , chuẩn luôn đấy , số liệu sịn. cỡ dây sơ cấp là 0.85. dây thứ cấp 35v là 1.15 dây Nhôm cuộn sơ cấp là 360 vòng cuộn thứ cấp 57 vòng ^^!
                  Last edited by daituong1102; 05-03-2013, 22:48.

Comment

cái bạn này hay nhỉ hinh như bạn không phải là thợ thì phải

Comment

Bạn lantoan phát biểu gì lạ thế. có cao kiến gì thì nói ra xem có đúng là thợ xịn ko?

Comment

Về tác giả

Collapse

congbinh Tìm hiểu thêm về congbinh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X