Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ampli Hybrid đơn giản, âm thanh đẳng cấp cao

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tình hình là gần tết rồi mà dự án amply vẫn lặng thinh , ko biết thế nào rồi nhỉ ? có lẽ tết này vẫn chứa có " âm thanh đẳng cấp cao để thưởng thức " . Bác G-A đâu rồi sao ko thấy hồi âm vậy ?

Comment

• đang đọc bình luận về cái mạch amply của bán green_age mà tự dưng đổi qua chủ đề khác vậy.
      Không biết ai có thể mua giúp cho mình mấy cái đèn 6ak5 + đế + cuộn dây choke + cuộn pump đúng thông số kỹ thuật của bác Green Age đưa. Mình sẽ cố gắn phần thiết kế mạch in cho
      PS: Mình ở Quảng Nam

Comment

• Chả Bác nào giúp anh em vẽ cái layout nhìn cho đẹp nhỉ?Mạch cũng ít linh kiện, Bác nào đang sẵn phần mềm thì layout chia sẻ cho tất cả anh em làm cho nó chuyên nghiệp tí đi ạ. Bản thân em- Xin cảm ơn nhiều nhiều....

Comment

• có linh kiện thật rồi mình sẽ vẽ đc.
          Mình chỉ nghe nói chứ chưa bao giờ cầm trong tay cái đèn bán dẫn hết
          Ai đó mua giúp mình đi... mình thanh toán lại

Comment

• 100v, cho em xin đi, nó có hay thế nào bố em cũng không dám ráp (giật có mà chết à), bác có ngon làm luôn mạch chạy 220v luộn đi (khỏi biến thế cho mắc tiền), ý tưởng điên rồ và không ai dám sài.

Comment

• có một loại biến thế gọi là "biến thế cách li" bạn à. Thời đèn đã qua, nhưng rất nhiều kỹ sư, thợ điện tử vẫn còn khỏe mạnh bạn à. Mình cũng có vài người quen làm bên trạm cao thế, sống phây phây

Comment

• Chào các bạn.
                Hôm nay mình trở lại cùng các bạn đã ủng hộ dự án ampli này. Đầu tiên mình thành thật xin lỗi những bạn đã lỡ dịp thưởng thức ampli này trong dịp Tết vừa qua. Mình dự định sẽ đem ampli đến tận nhà và chính thức xin lỗi các bạn vì sự chậm trễ đó, nhưng sau đó mình đã nghĩ lại và quyết định đền bù bằng cách nâng cấp lên phiên bản mới nhất với một số linh kiện " noble" mà mình có thể đặt mua được ở trời "Tây". Hy vọng các bạn sẽ cảm thông cho mình, bởi việc không chu toàn này cũng chẳng đặng đừng, mình đã phải bỏ bớt một số việc riêng để lo cho việc chung, cho cộng đồng và xã hội nên đã can tâm thất lễ với các bạn. (Xin một lần được Báo Ân).
                Kết nối Triệu Bàn Tay, Triệu Trái Tim yêu thương...

Comment

• Chào các bác! Em cũng đã biết qua về kỹ thuật điện tử! Nhưng mà các bác cho em hỏi 3 cái cuộn cảm ở trên được không! E đang mún làm, mắc ở chỗ 3 cái cuộn cảm đấy. Ai làm rồi có thể cho em xem hình dạng nó như thế nào được không ak. Thanks

Vấn đề nữa e gặp phải là e không xác định được chân trên hình vẽ với da ta sheet + layout. Các bác giúp e đi!
                  Last edited by thaidv90; 28-03-2013, 13:04.
                  Chuyện tình cảm với anh là xa xỉ

Thứ anh cần là tiền tỉ mà thôi

Comment

• có cao thủ nào biết em hàng khủng này ko? Click image for larger version

Name:	2013-04-04 08.35.08.jpg
Views:	1
Size:	75.7 KB
ID:	1376690Click image for larger version

Name:	2013-04-04 08.39.02.jpg
Size:	61.8 KB
ID:	1376691Click image for larger version

Name:	2013-04-04 08.37.22.jpg
Size:	50.0 KB
ID:	1376692Click image for larger version

Name:	2013-04-04 08.36.49.jpg
Size:	45.8 KB
ID:	1376693

Comment

• Em không chuyên lắm hàng tube nhưng khủng thật bác à!
                      By three methods we may learn wisdom:
                      First, by reflection, which is noblest;
                      Second, by imitation, which is easiest;
                      and third by experience, which is the bitterest

Comment

• Trong mạch nguồn e thấy có 2 cuộn: L và PUMP. Ch hỏi 2 cuộn này quấn thế nào...

Comment

• Nguyên văn bởi Green_Age Xem bài viết
                          Chào bạn.
                          Đúng là có thể dùng penthode, nhưng mình không thích chất tiếng penthode cho lắm. Nên chú trọng lọc nguồn thật kỹ, bên cạnh đó cũng nên dùng biện pháp treo tim 6AK5 lên để giảm ù
                          [ATTACH=CONFIG]53426[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]53427[/ATTACH]
                          Không biết bao giờ bác trả lời đc cmt này! nhưng e đang làm mạch này. Em thấy mạch bác vẽ k có nguồn nuôi tim đốt. Hôm nay đọc cmt biện pháp treo tim. Vậy theo mạch này có cần nuôi tim nữa k ạ

Sớm mong đc reply của các bác. 29/6 này e nhận đc bo là đóng luôn

Comment

• Topic này chắc hơi chìm! Mình xem thì thấy có bạn thì chưa có linh kiện. bạn chưa dám làm. Mình có cả bo lẫn linh kiện nhưng mà ráp vẫn chưa chạy được đây! mình không mua đc BA cách ly nên dùng liều BA tự ngẫu. Chẳng hiểu sao chạy mỗi bo nguồn thì ok. Nhưng khi cắm bo nguồn với bo CS thì BA rú lên và cháy cầu chì. Các bạn xem rồi cmt sớm nhất cho mình nháClick image for larger version

Name:	TUBE.jpg
Views:	2
Size:	81.5 KB
ID:	1380550Click image for larger version

Name:	POWER SUPPLY.png
Views:	2
Size:	27.9 KB
ID:	1380551
                            Gmail.zip

Comment

• Nguyên văn bởi thaidv90 Xem bài viết
                              Không biết bao giờ bác trả lời đc cmt này! nhưng e đang làm mạch này. Em thấy mạch bác vẽ k có nguồn nuôi tim đốt. Hôm nay đọc cmt biện pháp treo tim. Vậy theo mạch này có cần nuôi tim nữa k ạ

Sớm mong đc reply của các bác. 29/6 này e nhận đc bo là đóng luôn
                              Treo áp đốt tim chỉ là giải pháp chống ù,lúc đầu bác cứ đốt tim 6V3 để chạy xem có ù xì gì không đã
                              Trước tiên bác chỉ cần 2 con trở cỡ 100 Ohm nối giữa 2 chân heater của đèn xuống mass cho đơn giản!
                              Mà bác đặt mạch in cho mạch này ạ? Phí
                              Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
                              Keep moving forward...

Comment

• Nguyên văn bởi thaidv90 Xem bài viết
                                Topic này chắc hơi chìm! Mình xem thì thấy có bạn thì chưa có linh kiện. bạn chưa dám làm. Mình có cả bo lẫn linh kiện nhưng mà ráp vẫn chưa chạy được đây! mình không mua đc BA cách ly nên dùng liều BA tự ngẫu. Chẳng hiểu sao chạy mỗi bo nguồn thì ok. Nhưng khi cắm bo nguồn với bo CS thì BA rú lên và cháy cầu chì. Các bạn xem rồi cmt sớm nhất cho mình nhá[ATTACH=CONFIG]68611[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]68612[/ATTACH]
                                Gmail.zip
                                Bạn à đèn điện tử 99% phải co đốt tim bạn nhớ đốt đủ điện nhé .Em đề nghị bác G_A cho luôn thông số diện áp tĩnh dể cho các bạn lắp sẽ biết sai ở dâu mà chỉnh sưa cho nhanh trong khi ráp mạch !!!
                                Last edited by chipben12345; 22-06-2013, 15:26.

Comment

Về tác giả

Collapse

Green_Age Tìm hiểu thêm về Green_Age

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X