Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ampli Hybrid đơn giản, âm thanh đẳng cấp cao

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• 2 bóng em nhầm chân vẫn chưa chết. Em mới cắm rút xong .
    Có vẻ như 6AK5 tiếng nhỏ hơn 5654 với cùng 1 mạch.
    Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
    <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• [MENTION=118583]tepriu[/MENTION] đại ca nhận được hàng chưa,chả thấy bảo em gì cả
      Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
      Keep moving forward...

Comment

• Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
        [MENTION=118583]tepriu[/MENTION] đại ca nhận được hàng chưa,chả thấy bảo em gì cả
        Hú hồn, mới nhận được chiều hôm qua chú Minh à, bao gồm luôn 2 bóng bút chì. Anh chưa biết làm gì với 2 bóng nì nữa.

Comment

• Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
          [MENTION=118583]tepriu[/MENTION] đại ca nhận được hàng chưa,chả thấy bảo em gì cả
          Dự án đèn đóm của chú Minh đến đâu rồi! Đợt này anh đang thất nghiệp rảnh rỗi ngồi ở nhà, hôm nào qua anh chơi xem có gì lọ mọ cho vui nhỉ?
          Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

• Vẫn còn ngồi theo dõi chưa dám làm gì, chờ đợi bác tép rang chín rồi mới mong nhậu được, bác cho hỏi gà nhé trên PCB không thấy chân đèn hay là đèn trên board nguồn vậy bác mà bác làm board nguồn chưa cho xin luôn nhé, trình gà nên hỏi gì sai các bác chỉ giúp cho.
            Thanks.

Comment

• Nguyên văn bởi lvt195 Xem bài viết
              Dự án đèn đóm của chú Minh đến đâu rồi! Đợt này anh đang thất nghiệp rảnh rỗi ngồi ở nhà, hôm nào qua anh chơi xem có gì lọ mọ cho vui nhỉ?
              E xa chỗ ông anh hơn trăm cây,khó ghé lắm ạ
              Nếu được thì năm sau chắc e đi học ĐH,qua được chỗ ông anh giao lưu
              Keep moving forward...

Comment

• Nguyên văn bởi ndtoanree Xem bài viết
                Vẫn còn ngồi theo dõi chưa dám làm gì, chờ đợi bác tép rang chín rồi mới mong nhậu được, bác cho hỏi gà nhé trên PCB không thấy chân đèn hay là đèn trên board nguồn vậy bác mà bác làm board nguồn chưa cho xin luôn nhé, trình gà nên hỏi gì sai các bác chỉ giúp cho.
                Thanks.
                Aha, thực ra Tép có làm 1 PCB có chổ để gắn đèn luôn nhưng mà sợ nó nóng nên bỏ ra. Cuối cùng là đèn không nóng lắm vì nó chạy ở tầng đầu. Để Tép rảnh vẽ lại thêm phần đó cho.

Comment

• Mạch này dùng nguồn B+ cao, nếu không tận dụng hết công suất sẽ rất phí. Tép đang suy nghĩ làm sao cho nó to lên 1 chút. Chắc vấn đề ở con trở 330 Ohm kia.

Comment

• Con 330 đó thay bằng biến trở tinh dc ko bác, con 33k bác thay bằng bóng chưa, nghe nói thay bóng đẹp và hay hơn nhiều nên rãnh bác vẽ cho cái PCB có luôn 2 bóng nhé, tham lam thêm cái board nguồn luôn nhé bác.
                    Thanks bác rất nhiều.
                    Hóng chờ tin bác.

Comment

• Đèn tầng đầu tuy không nóng như đèn công suất nhưng hát 1 đĩa thì cũng nóng tay lắm , với b+ 140 trở 33 k mà volt có 69 thay vì 80 hay hơn thì chắc đèn cũ yếu lắm rồi nên công suất ra chỉ được chục W .

Comment

• Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
                        Đèn tầng đầu tuy không nóng như đèn công suất nhưng hát 1 đĩa thì cũng nóng tay lắm , với b+ 140 trở 33 k mà volt có 69 thay vì 80 hay hơn thì chắc đèn cũ yếu lắm rồi nên công suất ra chỉ được chục W .
                        em thay thử 3 bóng rồi. giá trị đo gần như nhau. hix

Comment

• Em mua được mấy bóng 5654 rồi, chỉ có cục choke không biết mua mấy lạng dây đồng 0.8li cho cái lõi 5a sắt NT đây?
                          |

Comment

• Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
                            a cho e hỏi b817e và b817c có khác nhau gì ko ạ. rồi d1047e và d1047c nữa. nó làm e chóng mặt quá.
                            bác nào đọc qua mà biết thì cho e biết luôn nha. xin cảm ơn

Comment

• Bác nào cần bóng cho dự án này thì có thể pm em,giá rất tốt ạ!
                              Thanks!
                              Keep moving forward...

Comment

• Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
                                Điện trở 33 k phải dùng điện trở 1/2 w mới cấp đủ dòng cho đèn dùng điện trở 1/4 - 1/8 như mạch trans hay tụt áp , nếu không được Tép dùng đèn đó ráp pre dùng với công suất trans tiếng cũng giống công suất lai .

Comment

Về tác giả

Collapse

Green_Age Tìm hiểu thêm về Green_Age

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X