Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ampli Hybrid đơn giản, âm thanh đẳng cấp cao

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Đốt ac hay dc đều ok bác. Đúng volt là ok
    Nhiễu điều phủ lấy giá gương
    Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• vậy để em đốt ac cho nó lành, hì
      e đang đợi cặp đèn 6AK5 và linh kiện về để cắm vào nữa bác ạ, không biết có vấn đề gì nữa không, có gì nhờ các bác giúp đỡ ạ

Comment

• Làm tube bác nên làm chasic trước. Có đồ là lắp vào thôj. Chứ nó hay tự sướng đấy. Nên em bỏ luôn ko theo được.
        Nhiễu điều phủ lấy giá gương
        Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Vậy là dự án này bác cũng đang dang dở à, em cứ tưởng các bác theo dự án này đều ổn cả rồi , nge có vẻ cũng không đơn giản bác nhỉ.

Comment

• Các bác cho e hỏi, khi đốt tim có cần quan tâm đến dòng không ạ, hay chỉ cần đúng áp là được ạ, e đang phân vân chổ này ạ

Comment

• Chiều nay e đã đóng điện cho em nó, nguồn e tự quấn chắc chưa đủ 100v, e chưa làm cuôn pump với mạch lọc nguồn, mới lọc bằng tụ 2200uf, sau khi đóng điện đã chạy tốt, không ù xì, mặc dù e không nối mass cũng chưa làm chassic, cũng chưa thấy tự sương các bác ạ, để e chạy rô đa nó xem thế nào, cảm ơn các bác đã tận tình chỉ bảo e

Comment

• bạn nào hảo tâm chỉ chỗ mua bóng 6AK5 với. tìm mãi chẳng có..

Comment

• giờ hơi rảnh quay lại với Hybrid thì thấy: trong phần nguồn có cục L, trong mạch thì cũng có cục choke, 2 cục này là 1 hay là riêng không biết nữa?!?
                  Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                  <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• con chào cụ Green_Age. chăm chỉ đọc bài của cụ con thấy cụ là người có kinh nghiệm rất lớn trong lĩnh vực AUDIO! mặc dù đang sở hữu cái tube ampli 211 do cụ Chánh người chơi âm ly đèn đc 50 năm rồi ráp tặng( cụ ấy năm nay 74 tuổi ạ). nhưng con vẫn muốn trải nghiệm chất âm của OTL và đặc biệt là hybrid ( vì con là dân điện tử hiện đại). con đang triển khai OTL 6c33c theo schematic mà cụ chánh cho và kinh nghiệm cũng được cụ chánh chỉ bảo. nhưng con muốn ráp thêm cái hybrid mong cụ thứ lỗi vì con đã đào mộ cổ . cụ cho con xin chỉ giáo qua mail nguyendongnavy@gmail.com hoặc cụ cứ cho con sđt con chủ động xin cụ chỉ giáo. cám ơn cụ. nếu cụ Green_Age không xem được bài này bác nào có thể liên lạc với cụ cho em xin cái nick! thanks các bác

Comment

• Chào cả nhà, mình định ráp cái mạch này nhưng mấy ngày nay tìm chổ bán bóng 6AK5 mà ko ra, ai có chia lại mình 2 bóng để ráp mạch này đi, ai ráp mạch này rồi còn dư linh kiện cho mình xin ít, mua điện trở toàn bán lần cả bọc mà xài có hết đâu
                      ai biết chổ bán mấy bóng pre này ở hcm cho mình xin địa chỉ luôn,
                      Cám ơn cả nhà.

Comment

• Nguyên văn bởi hd.bquoc Xem bài viết
                        Chào cả nhà, mình định ráp cái mạch này nhưng mấy ngày nay tìm chổ bán bóng 6AK5 mà ko ra, ai có chia lại mình 2 bóng để ráp mạch này đi, ai ráp mạch này rồi còn dư linh kiện cho mình xin ít, mua điện trở toàn bán lần cả bọc mà xài có hết đâu
                        ai biết chổ bán mấy bóng pre này ở hcm cho mình xin địa chỉ luôn,
                        Cám ơn cả nhà.
                        nhiều năm trước khi Shopee với lazada với sendo còn chưa thịnh thì tìm khó. Nay lên search thử trên Shopee thì thấy đầy ra nha. 6AK5, 5654,....
                        Chúc vui
                        Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                        <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Về tác giả

Collapse

Green_Age Tìm hiểu thêm về Green_Age

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X