Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Amply Arirang PA-203III mở nhỏ bị méo tiếng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Amply Arirang PA-203III mở nhỏ bị méo tiếng

Em có con Arirang PA-203III mở to thì bình thường còn mở nhỏ thì bị méo tiếng. E đã thay 8 mosfet nhưng vẫn không được . Bác nào biết về em này cho em xin ý kiến để khắc phục em nó cái.
    than'k các bác!

bạn kiểm tra điện áp phân cực tại cực G của các MOSFET. bệnh này thường là do thiếu áp phân cực.

Comment

Nguyên văn bởi truongcan Xem bài viết
      Em có con Arirang PA-203III mở to thì bình thường còn mở nhỏ thì bị méo tiếng. E đã thay 8 mosfet nhưng vẫn không được . Bác nào biết về em này cho em xin ý kiến để khắc phục em nó cái.
      than'k các bác!
      Dear bac,
      Em cung bi tinh trang y chang cua bac,cai bo nguon 4 sò cua em nó ghi cap nguon 30,0,30V,bien ap cua em 35,0,35 nhung em cung ko hieu tai sao mở nhỏ tiếng bị méo,nghẹt ngẹt giống xe hết xăng ấy ,có bac nào co cao kien gi chi giúp em khong a
      tks

Comment

Nguyên văn bởi truongcan Xem bài viết
        than'k các bác!
        Bác sửa được chưa ạ? Em có một cái CS 8 mosfet cũng bị tương tự như vậy. bác sửa rồi thì hướng dẫn em sửa với
        cám ơn!

Comment

truoc tiên các bác phải xác định do cs hay do dàn pre trước chứ

Comment

Nguyên văn bởi namn4 Xem bài viết
            truoc tiên các bác phải xác định do cs hay do dàn pre trước chứ
            đã kiểm tra và xác định là do cs bạn à. mở to cũng bị nhưng để ý mới phát hiện, còn mở nhỏ thì nghe rõ ràng tiếng bị nghẹt nghẹt.ah ampli nay chay 2 bo cs 1L 1R mà cả hai cũng bị như vậy nhe -> có khi nào bị phần nguồn không ta?
            Last edited by vuongdtvn; 06-08-2014, 00:28.

Comment

bo cs ít bị vậy lắm bác ơi !! bác đo nguồn kĩ vào rồi hẳn dở công suât nhé !!

Comment

bo cs ít bị vậy lắm bác ơi !! bác đo nguồn kĩ vào rồi hẳn dở công suât nhé !!
                ý bạn đo kĩ nguồn là làm thế nào? có thể hướng dẫn mình cụ thể tí được không, mình không chuyên món này lắm

Comment

bác thử cho nhạc vào thẳng công suất xem có bị méo tiếng khi hát nhỏ k?

Comment

bác thử cho nhạc vào thẳng công suất xem có bị méo tiếng khi hát nhỏ k?
                    mình đã làm như vậy đó và vẫn méo, hát to vẫn bị nhưng phải chú ý kĩ mới nghe còn hát nhỏ thi nghe méo rõ.

Comment

mình có 1 cái bo cs chạy cặp d718 & B688 mình thay vào thử thì nghe bình thường không có cảm giác gì méo mó!!

Comment

v thì kiểm tra lại cs kĩ nhé !! chúc bác may mắn

Comment

cái thằng công suất này mạch Việt Nam rẻ mà nếu cày cuố khoảng nữa ngày mà ko hết bệnh thì mua đại cái mạch khác về đóng sò vào cấp nguồn và tín hiệu cho nó chạy xong ráp trả khách cho lẹ thời gian còn làm việc khác bạn à , mạch đó để lại nghiên cứu sau , khi nào xong để đó thay cho khách khác. thời buổi kinh tế mà cứ làm sao nhanh có $ mua sữa cho con và khách hàng cũng hài lòng vì xử lí nhanh là ok à.

Comment

Nguyên văn bởi trinhhadem Xem bài viết
                            cái thằng công suất này mạch Việt Nam rẻ mà nếu cày cuố khoảng nữa ngày mà ko hết bệnh thì mua đại cái mạch khác về đóng sò vào cấp nguồn và tín hiệu cho nó chạy xong ráp trả khách cho lẹ thời gian còn làm việc khác bạn à , mạch đó để lại nghiên cứu sau , khi nào xong để đó thay cho khách khác. thời buổi kinh tế mà cứ làm sao nhanh có $ mua sữa cho con và khách hàng cũng hài lòng vì xử lí nhanh là ok à.
                            Thanks! Cái máy này là của mình và mình không làm nghề này nhưng cũng có biết chút ít đt nên mày mò cho vui, làm được hay ko cũng ko sao, nhưng thật sự đã tháo máy ra rồi mà làm ko được thấy ức chế vãi. nên mới lên dđ này tham khảo ý kiến các pro hy vọng anh em nhiệt tình hướng dẫn.

Comment

v thì kiểm tra lại cs kĩ nhé !! chúc bác may mắn
                              Thanks!!!!!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

truongcan Tìm hiểu thêm về truongcan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X