Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Amply công suất lớn !!! Shema + Layout full

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi cvhp Xem bài viết
    Mạch cũ chết fet bạn có tháo hết ra chưa, nếu mạch trước sai và hư vậy sợ mấy con tran nhỏ trong đó ngủm, hoặc có 1 số trở đứt rùi, làm lại mạch đã hư như thế bạn nên tháo hết lk ra, kiểm tra, hoặc thay mới hết.
    Mình thì ủi lại nguyên 1 mạch khác, vì mạch nó đơn giản, mấy thời gian không bao nhiêu nhưng chắc chắn, k cẩn kiểm tra từng con chi cho mệt

Mô phỏng trên máy tính xong, mình làm 1 lần là chạy ok hết, có điều lúc đầu làm có 2 cặp fet, gắn vào loa 4 tấc đôi, (loại 2 củ bass = 4 Ohm) oánh cũng to gớm, tản nhiệt khá nóng, liều gắn 1 cặp loa ấy vào, trở kháng còn 2 Ohm, oánh khá, out ~18V, nghe 15 phút thấy ok, mở volume lên nữa thử thì...xèo, thằng bạn nó chưởi ngu vì có 4 con sò mà kéo 2 Ohm, bố ai chịu nổi hihi, mà cháy 4 con fet, về thay 4 con khác lại chạy rầm rầm, bởi 4 con nó yếu, nên mới làm lại 8 con đấy. oánh 4 Ohm trở lên đảm bảo k bao giờ chết

Mạch này là chuẩn rùi, linh kiện và thông số trên này đúng hết, k sai j cả bạn ah.
    [ATTACH=CONFIG]59529[/ATTACH]
    Bạn cvhp ,post cho mình xin layout mạch 4 cặp này,mình đang cần làm,cám ơn cvhp nhiều

Comment

em xin thua bác luôn.đọc từ đầu thấy bác quanghao vào post chia sẻ nhưng bác cũng không mấy màng đến ý kiến của bác ấy.bác ấy đã làm thành công mạch dạng này theo con ampli vài tỉ đấy bác ạ và thông số thì khủng có lẽ con ampli này của bác chạy xách dép ngửi khói còn xa chưa nói tới linh kiện nhé.bác đã nói tới ampli xịn thì thế nào là xịn hả bác.vụ tụ pi chân transistor khuếch đại điện thế bác bảo không ảnh hưởng mấy tới âm thanh thì em biết bác thế nào rồi.bác cho em hỏi con đó lựa chon thế nào cho phù hợp ạ.khi làm ampli thì linh kiện làm ampli phải thế nào ạ và linh kiện ảnh hưởng thế nào tới âm thanh ạ.ở đây em chưa nói là thêm tầng khuếch đại nào hết mà em chỉ mới nói tới thêm tầng phụ trợ với linh kiện tích cực để ampli hoạt động ổn định hơn.bác mang con mày ra đo bằng máy hiện sóng bao giờ chưa ạ và bác đã test bằng tải thuần trở với tín hiệu max xem có đạt không ạ.
      bắt đầu từ con số 0 đích đến là con số 10.biết còn nhiều gian nan nhưng càng gian nan thì lại càng tiến gần đến thành công.

Comment

Nguyên văn bởi dinhhay Xem bài viết
        em xin thua bác luôn.đọc từ đầu thấy bác quanghao vào post chia sẻ nhưng bác cũng không mấy màng đến ý kiến của bác ấy.bác ấy đã làm thành công mạch dạng này theo con ampli vài tỉ đấy bác ạ và thông số thì khủng có lẽ con ampli này của bác chạy xách dép ngửi khói còn xa chưa nói tới linh kiện nhé.bác đã nói tới ampli xịn thì thế nào là xịn hả bác.vụ tụ pi chân transistor khuếch đại điện thế bác bảo không ảnh hưởng mấy tới âm thanh thì em biết bác thế nào rồi.bác cho em hỏi con đó lựa chon thế nào cho phù hợp ạ.khi làm ampli thì linh kiện làm ampli phải thế nào ạ và linh kiện ảnh hưởng thế nào tới âm thanh ạ.ở đây em chưa nói là thêm tầng khuếch đại nào hết mà em chỉ mới nói tới thêm tầng phụ trợ với linh kiện tích cực để ampli hoạt động ổn định hơn.bác mang con mày ra đo bằng máy hiện sóng bao giờ chưa ạ và bác đã test bằng tải thuần trở với tín hiệu max xem có đạt không ạ.
        có miệng thì cứ nói, tôi đâu có cấm, k người ta lại bảo câm.
        .

Comment

tới đây là hết nhé, các bạn nào thích thì làm, k thì thui, chi tiết đầy đủ hết rồi, có thắc mắc j thì cứ việc hỏi các cao thủ kia đi nhé. tui kiến thức thấp kém, nói nhiều người ta khinh. gút luck
          .

Comment

Like !!!! 1111111111111111111111111111

Comment

làm kĩ thuật mà nóng tính là khó thành công rồi.mạch người ta đã làm rồi cải tiến cho nó tốt hơn chứ có lùi đâu,mà sổ toẹt là em nói thì anh em có lợi chứ hơn thua gì ở đây.kiến thức của em là do học hỏi các bác đi trước chứ có tự nghĩ ra được đâu,đi sau phải biết kế thừa cái gì đã có và phát triển nó,
              thôi em câm.
              bắt đầu từ con số 0 đích đến là con số 10.biết còn nhiều gian nan nhưng càng gian nan thì lại càng tiến gần đến thành công.

Comment

Kinh quá. Cao thủ đj qua. Gjó bão nổj lên vù vù..
                Em thấy bác cvhp cũng tốt ấy chứ. Bỏ time và trí óc gjúp đỡ anh em. Mạch ít linh kiện. Thông dụng. Dễ ráp. Công suất lớn.
                Hay là bác ấy thu tiền?
                Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

Nguyên văn bởi nongdanfo Xem bài viết
                  Kinh quá. Cao thủ đj qua. Gjó bão nổj lên vù vù..
                  Em thấy bác cvhp cũng tốt ấy chứ. Bỏ time và trí óc gjúp đỡ anh em. Mạch ít linh kiện. Thông dụng. Dễ ráp. Công suất lớn.
                  Hay là bác ấy thu tiền?
                  tôi viết tận tường hết như thế mà thu tiền hả. ông mún ăn gạch rùi phải hok?
                  .

Comment

Nguyên văn bởi cvhp Xem bài viết
                    tôi viết tận tường hết như thế mà thu tiền hả. ông mún ăn gạch rùi phải hok?
                    bác cho ý kiến về mạch này với,
                    http://www.dientuvietnam.net/forums/...dung-fet-7316/

đang định làm một cái amply fet ,so vơi mạch của bác có mạnh bằng không,linh kiện dễ tìm không,tiện thể có bác nào làm rùi cho xin y kiến nhé????????

Comment

• Nguyên văn bởi hehehehehehe Xem bài viết
                      bác cho ý kiến về mạch này với,
                      http://www.dientuvietnam.net/forums/...dung-fet-7316/

đang định làm một cái amply fet ,so vơi mạch của bác có mạnh bằng không,linh kiện dễ tìm không,tiện thể có bác nào làm rùi cho xin y kiến nhé????????
                      make it, chuẩn ấy
                      .

Comment

• Nguyên văn bởi cvhp Xem bài viết
                        make it, chuẩn ấy
                        bác giúp chuyển sang PDF với cái file ấy in ra không đúng kích thước,đâu có làm đươc.

Comment

bác giúp chuyển sang PDF với cái file ấy in ra không đúng kích thước,đâu có làm đươc.
                          trời đất. kêu ai post hình, pots cái PDF lên, cái hình vậy rùi tui chỉnh đúng kích thước sao mà dc hjx hjx
                          .

Comment

• Nguyên văn bởi cvhp Xem bài viết
                            trời đất. kêu ai post hình, pots cái PDF lên, cái hình vậy rùi tui chỉnh đúng kích thước sao mà dc hjx hjx
                            cái luồng bên ấy tắt ngúm lâu rùi mãi từ năm 2007 em có hỏi cũng chả ai quan tâm,thế mới hỏi bác đây chứ,?????nghe nói có cách nào đưa vô photoshopp chỉnh lại được nhưng máy mình chả có photoshop,với lại cũng chả biết dùng,hehe

Comment

cái luồng bên ấy tắt ngúm lâu rùi mãi từ năm 2007 em có hỏi cũng chả ai quan tâm,thế mới hỏi bác đây chứ,?????nghe nói có cách nào đưa vô photoshopp chỉnh lại được nhưng máy mình chả có photoshop,với lại cũng chả biết dùng,hehe
                              bó tay, có nước nhờ ai biết photoshop mà chỉnh lại, k thì vẽ lại mạch theo shematic rùi vẽ mạch in lại giống thế thì đc
                              .

Comment

• Click image for larger version

Name:	Sodo.jpg
Views:	1
Size:	95.3 KB
ID:	1373170
                                đây là sơ đồ dạng mạch đẩy kéo đối xứng bù.kiểu mạch này có độ ồn lớn và méo giao điểm vì con transistor thuận và ngược không bao giờ giống nhau.dạng này em không nhầm thì do giáo sư LEACH thiết kế thì phải,mà ông ấy chỉ cho học sinh trung học thực tập thôi thì phải.mạch này áp dụng để đánh SUB và hát karaoke thì chấp nhận được ạ chứ làm để nghe nhạc thì làm cái mạch của bác CVHP còn hay hơn nhiều.

Comment

Về tác giả

Collapse

cvhp Tìm hiểu thêm về cvhp

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X