Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin giúp đỡ về mạch TDA 2003 !!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin giúp đỡ về mạch TDA 2003 !!!

Chào các anh em!
    Mình có làm 1 mạch khuếch đại dùng TDA 2003. Mạch chạy tốt. Nhưng mà khi hoạt động, mình lấy tín hiệu từ điện thoại, lúc này màn hình cảm ứng của điện thoại cứ giựt giựt đơ đơ. Tháo jack cắm ra thì hết. Các ae tư vấn giúp mình chữa bệnh này với! Xin cảm ơn !!!

Cái này do điện thoại cùi nên bị vậy thôi chứ cái mạch của bạn ko vấn đề gì cả nhé, đt ngon thì sẽ ko sao cả, bạn cứ mượn đâu cái dt xịn vào thì sẽ hết, mình cũng đang dùng đt hơn 3tr mà dùng còn đang bị giựt nè.

Comment

Mình nghĩ do nguồn của bạn có vấn đề, bạn thử dùng pin hay acquy cấp nguồn xem còn bị không?

Comment

@toanhoang29
        Mình cắm vào ipad mà màn hình nó cũng giựt nữa bạn à.

@doanlinhsbc
        Ok bạn. Mình sẽ thử xem như thế nào. Cảm ơn đã tư vấn.​

Comment

mình nghĩ là tại cái jack. bạn thử cái jack khác coi sao ?

Comment

cai nay do nguon cua ban bi gon song nhe. nan = cau diot + tu la het bi loan cam ung nhe

Comment

str6307 Hi. Trong mạch này mình sử dụng nguồn là 1 cục adaptor 12V 1A. Bạn có thể nói cụ thể hơn về vấn đề nắn + lọc dùm mình dc ko? Cảm ơn bạn nha!

Comment

t nghĩ adaptor nguồn xung thì siêu ổn định rồi, cần gì nắn lọc rồi khử nhiễu công fu nữa. t vẫn nghi ngờ cái jack cắm của bạn. nếu bạn đang dùng loại 4 cực(có cả dây mic), thì thay thử loại 3 cực xem sao. với cả thử với cái điện thoại khác xem, dòng java bàn phím chẳng hạn

Comment

Bạn thử dùng pin chưa?

Comment

nkocdj Mình đang dùng jack 3 chân bạn à, với lại mình cũng cắm thử vào ipad mà nó cũng loạn cảm ứng nữa.

Comment

Về tác giả

Collapse

quan0933 Tìm hiểu thêm về quan0933

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X