Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Amply cần giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Amply cần giúp

E có một amply lúc đầu vặn volume thì loẹt xoẹt khi thay triết áp thì vặn chỉ cần hơi nhích lên một chút là loa kêu rất to,bác nào biết nguyên nhân chỉ giùm e với ạ,e thank trước,
    Duy Linh: vĩnh bảo hải phòng
    Tell: 01643992647

Nguyên văn bởi linhks2 Xem bài viết
    E có một amply lúc đầu vặn volume thì loẹt xoẹt khi thay triết áp thì vặn chỉ cần hơi nhích lên một chút là loa kêu rất to,bác nào biết nguyên nhân chỉ giùm e với ạ,e thank trước,
    Bạn thay triết áp có đấu đúng thứ tự chân không. Bên VAVN có bạn còn đấu sai thứ tự chân chân vào thì đấu thành chân ra nên bị vậy....
    Kiểm tra lại triết áp của bạn có đúng trị số xem có đúng như ghi trên vỏ không. Có thể triết áp bị đứt chỗ tiếp xúc ở điểm nối đất cũng bị như bạn nói

Comment

Nguyên văn bởi nguyenha7940 Xem bài viết

Bạn thay triết áp có đấu đúng thứ tự chân không. Bên VAVN có bạn còn đấu sai thứ tự chân chân vào thì đấu thành chân ra nên bị vậy....
      Kiểm tra lại triết áp của bạn có đúng trị số xem có đúng như ghi trên vỏ không. Có thể triết áp bị đứt chỗ tiếp xúc ở điểm nối đất cũng bị như bạn noid
      Mình cũng nghĩ thế nhưng mình đấu đúng chân rồi,kiểm tra ko thấy đứt chỗ nối đất,ko biết bị sao nữa

Comment

Mình cũng nghĩ thế nhưng mình đấu đúng chân rồi,kiểm tra ko thấy đứt chỗ nối đất,ko biết bị sao nữa
        Vậy bạn vẽ lại sơ đồ chân đấu triết áp và bạn đối chiếu vào mạch thực tế bạn đã thay xem như vậy có thể bạn tự tìm ra nguyên nhân. Còn không bạn đưa sơ đò lên đây cùng cả ảnh chụp triết áp bạn đã thay mọi người sẽ góp ý cho bạn...

Comment

Nguyên văn bởi nguyenha7940 Xem bài viết

Vậy bạn vẽ lại sơ đồ chân đấu triết áp và bạn đối chiếu vào mạch thực tế bạn đã thay xem như vậy có thể bạn tự tìm ra nguyên nhân. Còn không bạn đưa sơ đò lên đây cùng cả ảnh chụp triết áp bạn đã thay mọi người sẽ góp ý cho bạn...
          Đây là 2 cái triết áp volume mih đã thay,cái rời là của master còn nằm trong vỉ là music

Comment

Xem lại biến trở ghi gì ví dụ 50 K A thì lên đều còn B thì tăng đột ngột volume thường dùng pot A .

Comment

Đây là 2 cái triết áp volume mih đã thay,cái rời là của master còn nằm trong vỉ là music
              Bạn kiểm tra kỹ lại đường nối đất giữa volume masster với đất chung của toàn mạch có tốt không nhé. Dùng đồng hồ đo cẩn thận cho đảm bảo nhé

Comment

Làm cái pre mới thôi bác ơi, em mới lụm được vài cái low nosie bác cần em gửi cho 1 cái dùng oamp.

Comment

Bạn dùng sai loại chiết áp rồi . Bạn đọc kĩ lại cái #6 ấy .

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
                    Xem lại biến trở ghi gì ví dụ 50 K A thì lên đều còn B thì tăng đột ngột volume thường dùng pot A .
                    Ok bạn,mai mình xem lại

Comment

Đơn giản nhất là chỉnh volume ở vị trí chính giữa, sau đó dùng đông hồ đo điện trở chân giữa so với 2 chân cạnh, nếu cân bằng là tốt. VD: chiết áp 50k khi chỉnh chính giữa thì chân giữa so với 2 chân 2 bên sẽ là 25k.
                      Nếu đo bị lệch thì tháo hẳn chiếp áp ra ngoài đo tiếp, vẫn lệch thì thay chiết áp thôi.

Comment

Lúc gắn biến trở vô làm nhẹ tay coi chừng chân bị bẻ làm hỏng tiếp xúc với mạch than bên trong hở chân nối mass thì cũng bị như trên và nếu thay 500 K vào thay cho 50 , 100 K thì cũng bị vậy .

Comment

Về tác giả

Collapse

linhks2 Tìm hiểu thêm về linhks2

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X